షకీబ్ అల్ హసన్: పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో వరల్డ్ కప్ కెప్టెన్ విజయం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 08:28 AM

బంగ్లాదేశ్ పార్లమెంట్‌కు ఆదివారం జరిగిన సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఆ దేశ స్టార్ క్రికెటర్ షకీబ్ అల్ హసన్ విజయం సాధించాడు. ప్రస్తుతం బంగ్లాదేశ్ క్రికెట్ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా ఉన్న షకీబ్ అల్ హసన్ అధికార అవామీ లీగ్ పార్టీ తరపున మగురా-1 నియోజకవర్గం నుంచి పార్లమెంట్‌కు పోటీ చేసి విజయం సాధించాడు.

షకీబ్ అల్ హసన్: పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో వరల్డ్ కప్ కెప్టెన్ విజయం

ఢాకా: బంగ్లాదేశ్ పార్లమెంట్‌కు ఆదివారం జరిగిన సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఆ దేశ స్టార్ క్రికెటర్ షకీబ్ అల్ హసన్ విజయం సాధించాడు. ప్రస్తుతం బంగ్లాదేశ్ క్రికెట్ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా ఉన్న షకీబ్ అల్ హసన్ అధికార అవామీ లీగ్ పార్టీ తరపున మగురా-1 నియోజకవర్గం నుంచి పార్లమెంట్‌కు పోటీ చేసి విజయం సాధించాడు. షకీబ్ అల్ హసన్ తన సమీప అభ్యర్థి ఖాజీ రెజల్ హుస్సేన్‌పై 1,50,000 ఓట్ల భారీ మెజారిటీతో గెలుపొందారు. ఈ ఎన్నికల్లో హుస్సేన్‌కు 45,993 ఓట్లు మాత్రమే వచ్చాయి. ప్రస్తుతం అంతర్జాతీయ క్రికెట్ ఆడుతున్న షకీబ్ అల్ హసన్ ఎన్నికల కోసం క్రికెట్ నుంచి సెలవు తీసుకున్నాడు. పోలింగ్‌కు ముందు నుంచే ఆయన విజయంపై ధీమా వ్యక్తం చేశారు. తన విజయానికి ఎలాంటి అడ్డంకులు లేవని, అయినా గెలవాలనే తపన ఉందన్నారు. చిన్న టీమ్ అయినా, పెద్ద టీమ్ అయినా పోటీ, సవాళ్లు ఎప్పుడూ ఉంటాయన్నారు. చివరకు ఆత్మ విశ్వాసం మేరకు ఎన్నికల్లో విజయం సాధించారు. కాగా, అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో షకీబ్ అల్ హసన్ చివరిసారిగా భారత్‌లో జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆడాడు. ఆ ప్రపంచకప్‌లోనూ బంగ్లాదేశ్‌కు షకీబే కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు.

స్పిన్ ఆల్ రౌండర్ అయినప్పటికీ, 36 ఏళ్ల షకీబ్ అల్ హసన్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో 66 టెస్టులు, 247 వన్డేలు మరియు 117 టీ20 మ్యాచ్‌లు ఆడాడు. షకీబ్ టెస్టుల్లో 39 సగటుతో 4,454 పరుగులు చేశాడు. బౌలింగ్‌లో 233 వికెట్లు తీశాడు. 247 వన్డేల్లో 37 సగటుతో 7,570 పరుగులు చేసిన షకీబ్ బౌలింగ్‌లో 317 వికెట్లు పడగొట్టాడు. టీ20ల్లో 23 సగటుతో 2,382 పరుగులు చేసిన షకీబ్ బౌలింగ్‌లో 140 వికెట్లు పడగొట్టాడు. ప్రస్తుతం ఎంపీగా రాణిస్తున్న షకీబ్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో కొనసాగుతాడా? లేదా? అనేది తెలియాల్సి ఉంది. ఆదివారం 300 పార్లమెంట్ స్థానాలకు పోలింగ్ జరిగింది. పోలింగ్ ముగిసిన వెంటనే కౌంటింగ్ ప్రారంభమైంది. ఫలితాల్లో అవామీ లీగ్ పార్టీ మరోసారి అధికారాన్ని నిలబెట్టుకుంది. 40 శాతం పోలింగ్ మాత్రమే నమోదైనప్పటికీ, ప్రధాని షేక్ హసీనా నేతృత్వంలోని అవామీ లీగ్ 200 సీట్లు గెలుచుకుంది. దీంతో ఆ పార్టీ వరుసగా ఐదోసారి అధికారంలోకి వచ్చింది. ఈ విషయాన్ని ఎన్నికల సంఘం అధికార ప్రతినిధి మీడియాకు అధికారికంగా ప్రకటించారు. ఓట్ల లెక్కింపు ఇంకా కొనసాగుతున్నప్పటికీ.. ఇప్పటికే మెజారిటీ సీట్లను అవామీ లీగ్ కైవసం చేసుకున్నట్లు చెబుతున్నారు. కౌంటింగ్ పూర్తయిన తర్వాత తుది ఫలితాలు వెల్లడిస్తామని చెప్పారు. ప్రధాన ప్రతిపక్షమైన బంగ్లాదేశ్ నేషనలిస్ట్ పార్టీతో సహా డజనుకు పైగా ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఎన్నికలను బహిష్కరించాయి. అది ఒక రకంగా అధికార పార్టీ అవామీ లీగ్‌లో విలీనమైంది. అయితే ప్రతిపక్షాలు ఎన్నికలను బహిష్కరించడంతో పోలింగ్‌పై తీవ్ర ప్రభావం పడింది. 2018లో 80 శాతం నమోదైన పోలింగ్ ఈసారి సగానికి పడిపోయింది.

ఇలాంటివి మరిన్ని క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 08:37 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *