భారత్ వర్సెస్ సౌతాఫ్రికా: విజృంభిస్తున్న భారత బౌలర్లు… భారత్ భారీ తేడాతో విజయం సాధించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-05T20:39:25+05:30 IST

ప్రపంచకప్ 2023లో భాగంగా ఆదివారం (05/11/23) దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ విజయం సాధించగా.. 327 పరుగుల లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన దక్షిణాఫ్రికా జట్టు.

భారత్ వర్సెస్ సౌతాఫ్రికా: విజృంభిస్తున్న భారత బౌలర్లు... భారత్ భారీ తేడాతో విజయం సాధించింది

ఆదివారం (05/11/23) ఈడెన్ గార్డెన్స్‌లో దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ విజయం సాధించింది. భారత జట్టు నిర్దేశించిన 327 పరుగుల లక్ష్యంతో దక్షిణాఫ్రికా జట్టు బరిలోకి దిగింది. దీంతో… 243 పరుగుల తేడాతో భారత్ అద్భుత విజయాన్ని నమోదు చేసింది. రవీంద్ర జడేజా 5 వికెట్లు పడగొట్టి దక్షిణాఫ్రికా బ్యాటింగ్ పతనాన్ని శాసించాడు. ఈ విజయంతో ఈ మెగా టోర్నీలో భారత్ వరుసగా 8 విజయాలు సాధించింది. పాయింట్ల పట్టికలో 16 పాయింట్లతో అగ్రస్థానాన్ని సుస్థిరం చేసుకుంది.

తొలుత టాస్ గెలిచిన భారత జట్టు బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది. నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో భారత జట్టు 5 వికెట్ల నష్టానికి 326 పరుగులు చేసింది. విరాట్ కోహ్లీ (101 నాటౌట్) సెంచరీతో బర్త్ డే ట్రీట్ ఇచ్చాడు.. శ్రేయాస్ అయ్యర్ (77) హాఫ్ సెంచరీతో మెరుగ్గా రాణించాడు.. రోహిత్ శర్మ (40)తో పాటు సూర్యకుమార్ యాదవ్ (22), జడేజా (29) మెరుపులు మెరిపించాడు.. భారీ స్కోరు సాధించింది. 327 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన దక్షిణాఫ్రికా జట్టు 27.1 ఓవర్లలో 83 పరుగులకే ఆలౌటైంది. భారత బౌలర్ల దెబ్బకు ఎవరూ ఎక్కువసేపు క్రీజులో నిలవలేకపోయారు. దక్షిణాఫ్రికాలో మార్కో జాన్సెన్ 14 పరుగులతో అత్యధిక స్కోరర్‌గా నిలిచాడు. ఏడుగురు బ్యాటర్లు సింగిల్ డిజిట్‌కే పరిమితమయ్యారు.

ఇక భారత బౌలర్ల విషయానికొస్తే… ఈ మెగా టోర్నీ ఆరంభం నుంచి రాణిస్తున్నారు. ఎక్కడా బెడిసికొట్టకుండా అద్భుత ప్రదర్శనతో తమ జట్టుకు అసాధారణ విజయాన్ని అందిస్తున్నారు. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లోనూ ఓటమి పాలైంది. ముఖ్యంగా.. రవీంద్ర జడేజా బంతిని తిప్పుతూ దక్షిణాఫ్రికా బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ ను కుప్పకూల్చాడు. ఐదు వికెట్లు తీశాడు. షమీ, కుల్దీప్ రెండేసి వికెట్లు తీయగా, సిరాజ్ ఒక వికెట్ తీశాడు. ఇలాంటి కఠినమైన పిచ్‌పై సెంచరీ సాధించి, అదే రోజు కోహ్లీ పుట్టినరోజు కావడంతో మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-05T20:51:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *