బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా ఉమ్మడి అభ్యర్థి బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా ఉమ్మడి అభ్యర్థి

అన్ని చోట్లా ఒంటరిగా నిలబడాలనే వ్యూహంలో భారత్ ఉంది

నెలాఖరులోపు సీట్ల పనులు పూర్తవుతాయా?

AAP, RJD, JDU మరియు కాంగ్రెస్ మధ్య చర్చలు

ఢిల్లీలో కాంగ్రెస్‌కు 4 సీట్లు ఇస్తామని ఆప్ ప్రకటించింది

బీహార్‌లో 17:17:4:2 ఫార్ములాపై వ్యాయామం చేయండి

పంజాబ్‌లో ఆప్, కాంగ్రెస్ విడివిడిగా పోటీ చేయనున్నాయి

సీట్లకు సంబంధించిన పనులు ప్రారంభమయ్యాయి..నెలఖరులోగా పూర్తి చేయనున్నారు

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 7 (ఆంధ్రజ్యోతి): కేంద్రంలో బీజేపీని గద్దె దించడమే లక్ష్యంగా ప్రతిపక్ష భారత కూటమి ఒక్కో అడుగు వేస్తోంది. కూటమి భాగస్వామ్య పక్షాల మధ్య సీట్ల పంపకాలపై చర్చలు మొదలయ్యాయి. ఢిల్లీ, పంజాబ్‌లో అధికారంలో ఉన్న ఆప్‌తో కాంగ్రెస్ నేతలు సోమవారం చర్చలు జరిపారు. భారత కూటమికి 28 పార్టీలు ఉన్నాయి. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీకి పోటీగా కూటమి నుంచి ఒకే ఉమ్మడి అభ్యర్థిని బరిలోకి దించాలని ‘భారత్’ నిర్ణయించింది. ఈ ప్రతిపాదన ఆధారంగా ఆదివారం చర్చలు జరిగాయి. ఢిల్లీలో మొత్తం ఏడు లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలు ఉన్నాయి. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ అన్ని స్థానాలను గెలుచుకోగా, ఐదు స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచింది. కాబట్టి ఈసారి ఢిల్లీలో తమకు ఐదు సీట్లు కేటాయించాలని కాంగ్రెస్ నేతలు ఆప్‌ని కోరారు. కానీ ఆప్ మాత్రం నాలుగు సీట్లు వదులుకోవడానికి సుముఖంగా ఉన్నట్లు సమాచారం. పంజాబ్‌లో, రెండు పార్టీల రాష్ట్ర యూనిట్లు తమ నాయకులను బలవంతంగా కలపవద్దని, ఒంటరిగా బరిలోకి దిగాలని కోరుతున్నాయి. మరోవైపు 40 లోక్ సభ స్థానాలున్న కీలక రాష్ట్రమైన బీహార్ లో కూడా కాంగ్రెస్ మిత్రపక్షాలతో చర్చలు ప్రారంభించింది. ఆర్జేడీ, జేడీయూ చెరో 17 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తామని, నాలుగు సీట్లు కాంగ్రెస్‌కు, మిగిలిన రెండు సీట్లు వామపక్షాలకు ఇస్తామని చెప్పారు. అయితే కాంగ్రెస్ మాత్రం 8 సీట్లు డిమాండ్ చేస్తోంది. దీనికి ఆర్జేడీ, జేడీయూ అంగీకరించడం లేదు. ప్రాంతీయ పార్టీలు బలంగా ఉన్న రాష్ట్రాల్లో చేయి చేసుకోవాలని కాంగ్రెస్ కు ఆర్జేడీ, జేడీయూ చెప్పినట్లు సమాచారం.

కామ్రేడ్స్, దీదీ.. చెరోదారి

కేరళ, పశ్చిమ బెంగాల్ రాష్ట్రాల్లో సీట్ల పంపకం కాంగ్రెస్ కు ఇబ్బందికరంగా మారే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. తృణమూల్ మరియు సీపీఎం రెండూ భారత కూటమిలో భాగమైనప్పటికీ, అవి బెంగాల్‌లో చేతులు కలపడానికి నిరాకరించాయి. కేరళలోని 20 సీట్లలో 19 కాంగ్రెస్ సీట్లు. రాష్ట్రంలో సీపీఎంతో పొత్తు కోసం కాంగ్రెస్ కొన్ని సీట్లు వదులుకుంటుందా అనేది అనుమానమే. ఇటీవల మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా ఎస్పీ అధినేత అఖిలేష్, కాంగ్రెస్ మధ్య దూరం పెరిగింది. దీంతో ఎస్పీ ప్రధాన ప్రతిపక్షంగా ఉన్న యూపీలో కాంగ్రెస్‌కు ఎన్ని సీట్లు వస్తాయన్నది ఆసక్తికరంగా మారింది. కాగా, మిత్రపక్షాలతో సీట్ల పంపకాల ప్రక్రియను ఈ నెలాఖరులోగా ముగించాలని కాంగ్రెస్ నిర్ణయించినట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 04:11 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *