షిండే-నార్వేకర్ సమావేశం: స్పీకర్ ప్రవర్తనపై సుప్రీంకోర్టుకు ఫిర్యాదు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 05:14 PM

ఫిరాయించిన ఎమ్మెల్యేల అనర్హతపై నిర్ణయం తీసుకోవాల్సిన మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ స్పీకర్ రాహుల్ నర్వేకర్ తీర్పు వెలువరించే ముందు ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండేను కలిశారు. ఈ పరిణామాన్ని శివసేన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వర్గం విమర్శించింది. సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు.

షిండే-నార్వేకర్ సమావేశం: స్పీకర్ ప్రవర్తనపై సుప్రీంకోర్టుకు ఫిర్యాదు

న్యూఢిల్లీ: ఫిరాయింపు ఎమ్మెల్యేల అనర్హతపై నిర్ణయం తీసుకోవాల్సిన మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ స్పీకర్ రాహుల్ నార్వేకర్ తీర్పు వెలువరించే ముందు ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండేను కలిశారు. ఈ పరిణామాన్ని శివసేన ఉద్ధవ్ ఠాక్రే (శివసేన యుబిటి) వర్గం విమర్శించింది. సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. జనవరి 7న సీఎంను స్పీకర్ కలవడం తీవ్ర అభ్యంతరకరమని ఆ పార్టీ నేత సునీల్ ప్రభు సుప్రీంకోర్టులో ఫిర్యాదు చేశారు.

శివసేన యుబిటి తరపు న్యాయవాదులు నిషాంత్ పాటిల్, రాజేష్ ఇనాందర్ మాట్లాడుతూ రాజ్యాంగ పదవికి న్యాయం చేసి ఆ పదవికి వచ్చేలా స్పీకర్ వ్యవహారశైలి ఉండాలని, అయితే ఆయన తీరు నిష్పక్షపాత నిర్ణయం తీసుకోవడంపై అనుమానాలు కలిగిస్తోందన్నారు. ఈ నెల 7న స్పీకర్ నర్వేకర్ సీఎంను ఆయన నివాసంలో కలిశారని వారు తెలిపారు.

గత ఏడాది ఉద్ధవ్ ఠాక్రే యొక్క శివసేనపై తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేసిన షిండే మరియు 48 మంది ఎమ్మెల్యేలు బిజెపితో చేతులు కలిపారు. దీంతో ఠాక్రే నేతృత్వంలోని మహావికాస్ అఘాడీ ప్రభుత్వం కూలిపోయింది. షిండే ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు. షిండే, ఆయన వర్గం ఎమ్మెల్యేలపై అనర్హత వేటు వేయాలని ఠాక్రే వర్గం స్పీకర్‌కు ఫిర్యాదు చేసింది. సీజేఐ డీవై చంద్రచూడ్ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం స్పీకర్‌కు ఇటీవల సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. స్పీకర్ తన నిర్ణయాన్ని ప్రకటించడానికి డిసెంబర్ 31, 2023 వరకు గడువు విధించారు. స్పీకర్ విజ్ఞప్తి మేరకు సుప్రీంకోర్టు గడువును డిసెంబర్ 10 వరకు పొడిగించింది.అయితే స్పీకర్ తన నిర్ణయాన్ని ప్రకటించడానికి మూడు రోజుల ముందు సీఎంను కలవడం శివసేన యూబీటీ వర్గాన్ని ఆందోళనకు గురి చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 05:20 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *