సైంధవ్ మూవీ రివ్యూ: ఇది నిజంగా సైకో సినిమానే!

సినిమా: సైంధవ్

నటీనటులు: వెంకటేష్ దగ్గుబాటి, శ్రద్ధా శ్రీనాథ్, నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ, రుహాని శర్మ, ఆండ్రియా జెరెమియా, జిషు సేన్‌గుప్తా, ముఖేష్ రిషి, జయప్రకాష్ తదితరులు

ఫోటోగ్రఫి: ఎస్ మణికందన్

సంగీతం: సంతోష్ నారాయణ్

నిర్మాత: వెంకట్ బోయినపల్లి

రచన, దర్శకత్వం: శైలేష్ పూల్

విడుదల: జనవరి 13, 2024

రేటింగ్: 2 (రెండు)

— సురేష్ కవిరాయని

ప్రముఖ నటుడు వెంకటేష్ తన 75వ చిత్రం ‘సైంధవ’తో సంక్రాంతి సందర్భంగా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చారు. శైలేష్ కొలను దర్శకుడు, వెంకట్ బోయినపల్లి నిర్మాత. ఈ ఫెస్టివల్ లిస్ట్‌లోని నాలుగు సినిమాల్లో ఇది మూడో సినిమా. ఇందులో చాలా మంది ఇతర భాషా నటీనటులు ఉన్నారు. హిందీ నటుడు నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ ఈ సినిమాతో తెలుగు తెరకు పరిచయమయ్యారు. సంతోష్ నారాయణ్ సంగీతం సమకూర్చారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

venkatesh-saindhav2.jpg

కథ:

ఈ కథంతా చంద్రప్రస్థ అనే నగరంలో జరుగుతుంది. సైంధవ్ కోనేరు లేదా సైకో (వెంకటేష్) చంద్రప్రస్థ పోర్ట్‌లో ఉద్యోగి. అతను క్యాబ్ డ్రైవర్ అయిన స్నేహితురాలు మనోజ్ఞ (శ్రద్దా శ్రీనాథ్) పక్కనే తన పాప గాయత్రి (సారా పాలేకర్)తో నివసిస్తున్నాడు. భర్త (గెటప్ శ్రీను)పై గృహహింస కేసు పెట్టి వెంకటేష్ ఇంటి పక్కనే ఉంటున్న మనోజ్ఞకు సైంధవ్ అంటే చాలా ఇష్టం. అందుకే తన బిడ్డను తన సొంత కూతురిలా చూసుకుంటుంది. ఒకరోజు పాఠశాలలో గాయత్రి కిందపడిపోయి ఆసుపత్రికి తీసుకువెళ్లారు, అక్కడ వైద్యులు ఆమెకు SMA (న్యూరోమస్కులర్ డిసీజ్) ఉందని మరియు శిశువు బతకడానికి రూ.17 కోట్ల ఇంజక్షన్ అవసరమని చెప్పారు. మిత్రా (ముఖేష్ రుషి), వికాస్ మాలిక్ (నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ), మైఖేల్ (జిష్షు సేన్ గుప్తా) మరియు ఇతరులతో భాగస్వాములుగా ఉన్న కార్టెల్ బృందం కొంతమంది పిల్లలను స్మగ్లింగ్ చేయడంతో సహా కొన్ని అక్రమ రవాణా వ్యాపారం చేస్తోంది. ఈ మాఫియా గ్యాంగ్‌కి సైకో అంటే భయం. సైకో అంటే ఎందుకు భయపడుతున్నారు? అతని నేపథ్యం ఏమిటి? పాప బతకడానికి ఆ మందు కొనడానికి సైకోకు రూ.17 కోట్లు ఎలా వచ్చాయి, చివరికి పాప బతికిందా? ఇదంతా సినిమా చూసి తెలుసుకోవాలి.

సైంధవ్.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు శైలేష్ కొలను గతంలో రెండు సినిమాలు చేసాడు, ఈ చిత్రానికి సీక్వెల్ ‘హిట్ 2’. ఈ రెండూ థ్రిల్లర్ సినిమాలే. ఆ రెండు చిత్రాల్లో యువ నటులు విశ్వక్ సేన్, అడివి శేష్ కథానాయకులు అయితే ఇప్పుడు సీనియర్ నటుడు వెంకటేష్ తో శైలేష్ ఈ ‘సైంధవ’ చిత్రాన్ని రూపొందించాడు. ఇది యాక్షన్ సినిమా అని ముందే చెప్పుకున్నారు. ఈ సినిమా చూసిన తర్వాత దర్శకుడు శైలేష్ వెంకటేష్‌కి ఏం చెప్పాడో.. లేక వెంకటేష్ తప్పుగా విన్నారా అని ప్రేక్షకులు ఆశ్చర్యపోతున్నారు. ఎందుకంటే అంత సీనియర్ నటుడు వెంకటేష్ ఈ కథను ఎలా అంగీకరించాడు, అతని జడ్జిమెంట్ ఎక్కడ తప్పింది? అని వారు అనుకుంటున్నారు.

‘జాన్ విక్’ అనే ఇంగ్లీష్ సినిమా దర్శకుడి మనసులో బాగా నాటుకుపోయిందని అందుకే ఆ సినిమాను ఇన్స్పిరేషన్ గా తీసుకున్నాడని తెలుస్తోంది. ఎందుకంటే ఇది మొదటి నుండి చివరి వరకు యాక్షన్, మరియు ఈ ‘సైంధవ్’ కూడా అన్ని చర్య, కానీ చర్య చాలా ఘోరంగా ఉంది. సైకో, గ్యాంగ్ సభ్యుల కోసం దీపావళి రోజు టపాకాయలు పేలినట్లు కొన్ని పోరాట సన్నివేశాలు ఉన్నాయి. పాప జబ్బు వచ్చిందని, నయం చేయడానికి ఇంజక్షన్ ఖరీదు రూ.లక్ష అని చిన్న పాయింట్ గురించి మాట్లాడారు. 17 కోట్లు అయితే నమ్మశక్యంగా చేయలేకపోయారు.

సైంధవ్-4.jpg

మనోజ్కి సైంధవ్‌ని ఎలా కలిశారో చూపించలేదు, అవసరం లేదు, కానీ సైంధవ్ పక్కనే ఉంటుంది, కొన్నిసార్లు సైంధవ్ ఇంట్లో ఉంటుంది. భర్తపై గృహహింస కేసు పెట్టి భర్తను కూడా చూపించారు. ఆమె తన భర్తను పూర్తిగా విడిచిపెట్టదు, కానీ ఆమె సైంధవ్‌తో చాలా సన్నిహితంగా ఉన్నట్లు చూపబడింది. కొన్ని సన్నివేశాలు సినిమాటిక్‌గా అనిపిస్తాయి. మరో విచిత్రం ఏంటంటే ఈ చంద్రప్రస్థ నగరంలో వందలాది మంది చనిపోతున్నా పోలీసులు, శాంతిభద్రతలు లేవు. అవి సినిమా చివర్లో వస్తాయి. ఈ సినిమా గురించి ఎంత తక్కువ చెప్పుకుంటే అంత మంచిది.

వెంకటేష్ తన 75వ సినిమాగా ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా ఈ చిత్రాన్ని నిర్మించి ప్రచారాలు కూడా చేశారు. ఇంకో ఇంట్రెస్టింగ్ అంశం ఏంటంటే.. ఇది తెలుగు సినిమాలా కనిపించడం లేదు, డబ్బింగ్ సినిమాలా అనిపిస్తుంది, ఎందుకంటే ఇందులో వెంకటేష్ తప్ప తెలుగు నటీనటులు చాలా తక్కువ. నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ గొప్ప నటుడే కావచ్చు, కానీ అతని తెలుగు మరియు హిందీ డిక్షన్ ప్రేక్షకులను విసిగిస్తుంది. మిగతా నటీనటుల డబ్బింగ్ వాయిస్ లు పెద్దగా అరుపులు వినిపిస్తున్నాయి.

సైంధవ్-2.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే వెంకటేష్ తన పాత్రకు న్యాయం చేసాడు, ఫైట్ సీన్లు ఎక్కువగా ఉండటంతో అతని పాత్ర చివరి వరకు కత్తిపోట్లు, కత్తితో సాగుతుంది. నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ గొప్ప నటుడు, కానీ ఈ తెలుగు సినిమాలో అతని పాత్ర బాగా అభివృద్ధి చెందలేదు. శ్రద్ధా శ్రీనాథ్ బాగుంది, సమస్య లేదు. ఆండ్రియా విలన్‌గా నటిస్తుంది, ఎప్పుడూ బబుల్ గమ్ నమలుతుంది. తమిళ నటుడు ఆర్యను ఎందుకు తీసుకున్నాడో అర్థం కావడం లేదు. రుహానీ శర్మ పాత్ర పరిమితం. ముఖేష్ రుషి, జిషుషేన్ గుప్తా, జయప్రకాష్ అందరూ మామూలు పాత్రలే.

చివరగా, ‘సైంధవ’ అనేది అర్థం లేని యాక్షన్ సినిమా, పండుగ రోజున, ముఖ్యంగా కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి చూడదగిన సినిమా కాదు, పిల్లల కోసం కూడా కాదు. వెంకటేష్ 75వ సినిమా చిరస్మరణీయ చిత్రం అవుతుందని భావించినా ఆ సినిమా నిరాశపరిచిందనే చెప్పాలి. ఎందుకంటే వెంకటేష్‌కి మహిళా అభిమానులు, కుటుంబ సమేతంగా చూసే ఫ్యాన్స్ ఎక్కువ కాబట్టి పండగ వేళ అతడి నుంచి అలాంటి సినిమా వస్తుందని ఆశించారు కానీ ఈ ‘సైంధవ’తో నిరాశ చెందాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 13, 2024 | 03:21 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *