ఒకే అమ్మాయితో ప్రేమలో పడిన ఇద్దరు ప్రముఖ దర్శకులు

దర్శకుడు పెద్ద వంశీ కథల్లో ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌లు చాలా గమ్మత్తుగా ఉంటాయి. చివర్లో అతను ఇచ్చే ట్విస్ట్ ఒక్కోసారి ఒళ్ళు గగుర్పొడిచేలా, ఇంకోసారి హృద్యంగా, హృద్యంగా ఉంటుంది. ఇటీవల ఆయన చెప్పిన ఓ ప్రేమకథ చాలా మధురంగా ​​ఉంది. అవి ‘శంకరాభరణం’ షూటింగ్ జరుగుతున్న రోజులు. ఆ సినిమాకు వంశీ అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్. దర్శకుడు ఈవీవీ సత్యనారాయణ అప్పట్లో స్టిల్ కెమెరామెన్. ఇద్దరూ మంచి స్నేహితులు. మద్రాసులో పక్కపక్కనే ఉండేవారు.

శంకరాభరణం షూటింగ్ రాజమండ్రి రఘుదేవపురంలో జరుగుతోంది. ఆ షెడ్యూల్‌లో వంశీ, ఈవీవీ ఇద్దరూ పని చేసేవారు. అక్కడ షూటింగ్ జరుగుతున్నన్ని రోజులు ఓ అమ్మాయి లొకేషన్ కి వచ్చేది. ఆ అమ్మాయిని చూడగానే వంశీ మనసులో ఏదో అనిపించింది. రోజూ ఆ అమ్మాయి కోసం ఎదురుచూడడం పరిపాటిగా మారింది. ఒకసారి ఆ అమ్మాయి వంశీని చూసి నవ్వింది. అతని థ్రిల్‌కి అవధులు లేవు.

ఒకరోజు భోజనం చేస్తుండగా ఆ అమ్మాయి పేరు ‘వీరలక్ష్మి’ అని వంశీకి తెలిసింది. ఈవీవీతో అన్నీ పంచుకునే వంశీ ఈ మాట అనడు. అదే వూరులో షూటింగ్ చివరి రోజు అయితే. మొదటి సారి వీరలక్ష్మి, వంశీ వారి వద్దకు వచ్చి ‘రేపటి నుంచి షూటింగ్ ఉండదు. ఇక మీరెవరూ రారు’ అంటూ ఏడ్చింది. దీంతో వంశీ గుండె పగిలిపోయింది. వ్యాన్‌లో రాజమండ్రి వెళ్తుండగా వీరలక్ష్మి వంశీని చూసి ఏడుస్తూ చేయి ఊపింది. దీంతో వంశీ పని అసాధ్యంగా మారింది.

కొసమేరపు: ఆ రాత్రి ఈవీవీ మందు తాగారు. వంశీ పేగు కూడా పోగొట్టుకున్నావా అని అడిగాడు. EVV కొంచెం పెద్దది. అంతకుముందు అలవాటు లేని వంశీ విపరీతంగా మద్యం సేవించాడు. మౌనంగా వంశీ వంక చూసిన ఈవీవీ.. ‘‘వంశీ.. ఈ సమయంలో నాకు బాగోలేదు.
‘ఎందుకు’ అడిగాడు వంశీ.
రఘుదేవపురంలో ఓ అమ్మాయిని ప్రేమించాను. ఆమె నన్ను నాకంటే ఎక్కువగా ప్రేమించింది’ అని ఈవీవీ అన్నారు
‘అవునా.. అమ్మాయి ఎవరు? అని అడిగాడు వంశీ
‘ఎవరో తెలియదు కానీ… పేరు.. వీరలక్ష్మి’ ఇది ఈవీవీ సమాధానం.
ఈ సమాధానం విన్న వంశీ.. అలాగే ఉండిపోయాడు.. మరో పెగ్ పెంచాడు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ఒకే అమ్మాయితో ప్రేమలో పడిన ఇద్దరు ప్రముఖ దర్శకులు మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *