సంక్రాంతి విజేత: సంక్రాంతి విజేత | హనుమంతుడు తిరుగులేని సంక్రాంతి విజేత కవి

2024లో సంక్రాంతి పండుగ సందర్భంగా నాలుగు సినిమాలు విడుదలయ్యాయి. మహేష్ బాబు, త్రివిక్రమ్ కాంబినేషన్‌లో వచ్చిన ‘గుంటూరు కారం’ జనవరి 12న విడుదల కాగా, అదే రోజున చిన్న సినిమా ‘హనుమాన్’ కూడా విడుదలైంది. తేజ సజ్జ కథానాయకుడిగా తెరకెక్కిన ఈ చిత్రానికి ప్రశాంత్ వర్మ దర్శకత్వం వహించారు. తరువాత జనవరి 13న, ప్రముఖ నటుడు వెంకటేష్ నటించిన ‘సైంధవ్’ శైలేష్ కొలను దర్శకత్వంలో విడుదలైంది. నాగార్జున, అల్లరి నరేష్ మరియు రాజ్ తరుణ్ నటించిన నా సామి రంగ జనవరి 14 న విడుదలైంది. ఇది విజయ్ బిన్నీ దర్శకుడిగా పరిచయం అవుతోంది మరియు MM కీరవాణి సంగీతం అందించారు. (సంక్రాంతి విజేత హనుమంతుడు)

సంక్రాంతి తెలుగువారి పండుగ, ప్రతి కుటుంబం వారి వారి ఊర్లకు వెళ్లడమే కాదు, బంధువులు కూడా ఈ పండుగకు వస్తుంటారు. అలాగే సినిమా కూడా సంక్రాంతి పండగలో భాగమే అందుకే సినిమా ఇండస్ట్రీలో సంక్రాంతి పండుగ సెలవుల వ్యాపారానికి తగ్గట్టుగా ఈ పండగకి నిర్మాతలు సినిమాలను విడుదల చేస్తుంటారు. సాధారణంగా ఒకే రోజు రెండు సినిమాలు విడుదలవుతాయి.. కానీ ఇలాంటి పండుగల సమయంలో నాలుగు సినిమాలు విడుదలైనా ప్రేక్షకులు చూస్తారనే నమ్మకంతో ఉన్నారు నిర్మాతలు. అందుకే తమదైన శైలిలో విభిన్నంగా ఉండే ఈ నాలుగు సినిమాలు ప్రేక్షకులను అలరిస్తాయని భావించారు. మరి మొదటి సినిమా విడుదలై నాలుగు రోజులైంది.. మరి ఈ సినిమాల్లో సంక్రాంతి విజేత ఎవరో చూద్దాం.

హనుమాన్.jpg

తొలిరోజు రెండు సినిమాలు విడుదలయ్యాయి. ఈ ‘హనుమాన్’ సినిమాతో కాస్త గ్రాఫిక్స్ ఉపయోగించి తెలుగులో సూపర్ హీరో సినిమాను ప్రేక్షకులకు పరిచయం చేశాడు ప్రశాంత్ వర్మ. ఇందులో తేజ సజ్జా సూపర్‌ హీరోగా నటించాడు. కొన్ని థియేటర్లు ఈ సినిమాకు మొదటి రోజు ఇవ్వకపోవడంతో ఈ సినిమా ప్రీమియర్ షోలు ఎక్కువగా ఆడాయి. ముందుగా సంక్రాంతికి విడుదలైన ఈ చిత్రం ‘హనుమాన్’.

అయితే అందరి అంచనాలను తలకిందులు చేస్తూ ఈ ‘హనుమాన్’ సినిమా ఊహించిన దానికంటే చాలా పెద్ద విజయం సాధించింది. మొదటి రోజు థియేటర్లు లేకపోయినా, రెండో రోజు నుంచి థియేటర్ల సంఖ్య పెరిగినా ప్రేక్షకులు ముఖ్యంగా చిన్నారులు సినిమా చూసేందుకు ఎగబడ్డారు. తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనే కాకుండా హిందీ మాట్లాడే ఏరియాలతో పాటు విదేశీ మార్కెట్లలో ఈ సినిమా సంచలనం సృష్టిస్తోంది. ఐదో రోజు కూడా ఈ సినిమాకి డిమాండ్ బాగా పెరిగిందంటే ఈ సినిమా ఎంతటి విజయం సాధించిందో అర్థం చేసుకోవచ్చు.

ప్రశాంతవర్మహనుమాన్.jpg

దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ రామాయణంలోని హనుమంతుడి పాత్రను చిన్న బడ్జెట్‌తో తీసుకుని, తదనుగుణంగా తెలుగు వెండితెరపై తెలుగు సూపర్ హీరోని ఆవిష్కరించారు. ఈ ‘హనుమాన్’ ఇంత పెద్ద విజయం సాధిస్తుందని ఎవరూ ఊహించలేదు. అనూహ్యంగా నూరు యోజనాల ఉప్పు సముద్రాన్ని ధైర్యంగా దాటుకుని లంకానగరానికి వెళ్లి సీతమ్మతో మాట్లాడి రావణాసురుడి ముందు ధైర్యంగా నిలబడి లంకను దహనం చేసేందుకు వచ్చిన హనుమంతుడు ఎంతటి విజయం సాధించాడో ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద కూడా సంచలనం సృష్టించింది. కొత్త చరిత్ర లిఖించాలని నిర్ణయించుకున్నారు. మరికొద్ది రోజుల పాటు ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ వద్ద సంచలనం సృష్టిస్తుందనడంలో సందేహం లేదు.

అందుకే ఈ సంక్రాంతి సినిమా విజేత ‘హనుమాన్’. ఈ సినిమా సక్సెస్ క్రెడిట్ అంతా ప్రశాంత్ వర్మకే చెందుతుంది. వెండితెరపై తాను కథను ఎలా ఊహించుకున్నాడో వెల్లడించాడు. అందుకే ఈ సినిమా తన ఊహకు అందని విజయం సాధించింది. సినిమాపై దర్శకుడి నిబద్ధత, దీక్ష, తను ఏం చిత్రీకరించాలనుకున్నాడో వెండితెరపై చూపించే ప్రయత్నం, డెడికేషన్‌తో పనిచేయడం, సినిమా తీస్తూనే తన సినిమాపైనే ఉంటూ ఇతర విషయాలపై దృష్టి పెట్టకుండా ఇలాంటి ప్రయత్నాలతో ప్రశాంత్ వర్మ నిరూపించాడు. చిన్న సినిమాతో ఎంతటి విజయం సాధించగలం. కటౌట్లు కాదు కంటెంట్ ముఖ్యం అంటూ ఈ ‘హనుమాన్’ని తొలగించాడు. అందుకే ఇంతటి విజయాన్ని సాధించాడు. భవిష్యత్తులోనూ ఇలాంటి సంచలనాలు మరిన్ని సృష్టించాలని ఆశిద్దాం.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 16, 2024 | 12:05 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *