మార్కెట్ బజార్!

స్టాక్ సూచీలు భారీగా పతనం.. సెన్సెక్స్ 1,628 పాయింట్లు.. నిఫ్టీ 21,600 పతనం

2022 జూన్ తర్వాత అతిపెద్ద నష్టం

బ్యాంకింగ్, ఆర్థిక రంగ షేర్లు ఖరీదైనవి

రూ.4.60 లక్షల కోట్ల సంపద ఆవిరి

ముంబై: భారత స్టాక్ మార్కెట్ బుధవారం భారీ పతనాన్ని చవిచూసింది. బీఎస్ఈ సెన్సెక్స్ 1,628 పాయింట్లు (2.23 శాతం) పడిపోయి 71,500.76 వద్ద ముగిసింది. ఎన్‌ఎస్‌ఈ నిఫ్టీ 460.35 పాయింట్లు (2.09 శాతం) నష్టపోయి 21,571.95 వద్ద ముగిసింది. ఏడాదిన్నర కాలంలో (జూన్ 13, 2022 నుండి) బెంచ్‌మార్క్ సూచీలకు ఇదే అతిపెద్ద నష్టం. అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల ప్రతికూల సంకేతాల నేపథ్యంలో బ్యాంకింగ్, మెటల్, ఆయిల్ రంగ షేర్లలో ఇన్వెస్టర్లు భారీగా అమ్మకాలు జరపడమే ఇందుకు కారణం. ఎర్ర సముద్రంలో సంక్షోభం, US డాలర్ మరియు బాండ్ రేట్లు వంటి అంశాలు మళ్లీ 4 శాతానికి పెరిగాయి, US సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ వడ్డీ రేట్లను తగ్గించే ప్రక్రియ ఆలస్యం కావచ్చనే ఆందోళనల కారణంగా ఈక్విటీని దెబ్బతీశాయి. అంతర్జాతీయంగా ట్రేడింగ్ సెంటిమెంట్. అంతేకాదు, మన సూచీలు ఆల్ టైమ్ గరిష్ఠ స్థాయిల్లో దూసుకుపోతున్న నేపథ్యంలో ముందుజాగ్రత్త చర్యగా ఇన్వెస్టర్లు భారీ లాభాలను అందుకున్నారని మార్కెట్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇన్వెస్టర్ల సంపదగా భావించే బిఎస్‌ఇ లిస్టెడ్ కంపెనీల మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ విక్రయం కారణంగా రూ.4.59 లక్షల కోట్లకు పైగా తగ్గి రూ.370.36 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది. సెన్సెక్స్‌లోని 30 కంపెనీల్లో 23 నష్టపోగా, 6 లాభపడ్డాయి. బిఎస్‌ఇలో మిడ్‌క్యాప్, స్మాల్ క్యాప్ సూచీలు 1.09 శాతం వరకు నష్టపోయాయి. సెక్టోరల్ ఇండెక్స్‌లలో బ్యాంకెక్స్ 4.02 శాతం పడిపోయింది.

హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ రూ

డిసెంబర్‌తో ముగిసిన మూడో త్రైమాసికంలో హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ ఫలితాలు మార్కెట్ అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమవడంతో బ్యాంక్ షేర్లు 8 శాతానికి పైగా పడిపోయాయి. కోవిడ్ సంక్షోభం సమయంలో మార్చి 23, 2020న బ్యాంక్ స్టాక్ 12.7 శాతం కోల్పోయిన తర్వాత ఇది అతిపెద్ద పతనం. దీంతో బ్యాంకు మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ ఒక్కరోజులోనే రూ.లక్ష కోట్లకు పైగా తగ్గి రూ.11.67 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది. మార్కెట్ దిగ్గజాలలో ఒకటైన హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ షేర్లలో భారీ పతనం ఇతర బ్యాంకింగ్ మరియు ఆర్థిక సేవల రంగాలలో అమ్మకాల ఒత్తిడికి తోడైంది. దీంతో బెంచ్ మార్క్ సూచీలు అత్యధిక నష్టాలను చవిచూశాయి. నిఫ్టీ బ్యాంక్ ఇండెక్స్ 2,000 పాయింట్లకు పైగా నష్టపోయి మే 2020 తర్వాత అతిపెద్ద నష్టాన్ని నమోదు చేసింది.

NHPCలో వాటాను విక్రయించడానికి ప్రభుత్వం

ఎన్‌హెచ్‌పీసీలో 3.5 శాతం వాటాకు సమానమైన 25 కోట్ల షేర్లను ప్రభుత్వం గురువారం నుంచి ఆఫర్ ఫర్ సేల్ ద్వారా విక్రయించనుంది. ఒక్కో షేరును రూ.66కు విక్రయించడం ద్వారా ప్రభుత్వం రూ.2,300 కోట్లు సమీకరించనుంది.

MRF షేర్ : రూ.1.50 లక్షలు

మార్కెట్‌లో అత్యంత ఖరీదైన షేర్‌గా పేరొందిన ఎంఆర్‌ఎఫ్ ఇంట్రాడే ట్రేడింగ్‌లో మరింత పెరిగి రూ.1.50 లక్షల రికార్డు స్థాయికి చేరుకుంది. ఇప్పటి వరకు మార్కెట్‌లో రూ. 1.5 మిలియన్ల విలువైన కంపెనీ షేర్ ఇదే. అయితే 1.11 శాతం నష్టంతో రూ.1,34,969 వద్ద ముగిసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *