మరాఠా రిజర్వేషన్ వివాదం: షిండే శివసేన ఎంపీ హేమంత్ పాటిల్ రాజీనామా చేశారు

ముంబై: మరాఠా సామాజిక వర్గానికి రిజర్వేషన్లు కల్పించాలనే డిమాండ్‌కు మద్దతుగా ఏక్‌నాథ్ షిండే శివసేన వర్గం ఎంపీ హేమంత్ పాటిల్ బుధవారం సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. తన పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నట్టు ప్రకటించారు. తన రాజీనామా లేఖను లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లాకు అందజేస్తానని చెప్పారు. హేమంత్ పాటిల్ మహారాష్ట్రలోని హింగోలి లోక్‌సభ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు.

విద్యాసంస్థల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని, మఠాత సామాజిక వర్గానికి ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు కల్పించాలని డిమాండ్‌ చేస్తూ పోఫలి షుగర్‌ ఫ్యాక్టరీ ప్రాంతంలో ఆందోళన చేస్తున్న మరాఠా కార్యకర్తలను హేమంత్‌ పాటిల్‌ ఆదివారం కలిశారు. వారి ఉద్యమానికి ఆయన మద్దతు ప్రకటించారు. అక్కడికక్కడే లోక్ సభ స్పీకర్ ఒంబిర్లాను ఉద్దేశించి ఆయన లేఖ రాశారు.

లేఖలో ఏం రాశారు?

మరాఠా రిజర్వేషన్ల అంశం ఏళ్ల తరబడి పెండింగ్‌లో ఉందని, రిజర్వేషన్ల అంశంపై మరాఠా సమాజంలో చాలా భావోద్వేగాలు ఉన్నాయని హేమంత్ పాటిల్ తన లేఖలో పేర్కొన్నారు. తాను మరాఠా సమాజం, కాపుల కోసం అంకితమైన ఉద్యమకారుడినని, రిజర్వేషన్ల విషయంలో తన పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నానని చెప్పారు.

కాగా, ఓబీసీ కేటగిరీ కింద విద్యాసంస్థలు, ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని మరాఠా సమాజం కొంతకాలంగా నిరసనలు, ప్రదర్శనలు చేస్తోంది. అక్టోబరు 25న కోట ఉద్యమకారుడు మనోజ్ జరంగే రెండో విడత నిరవధిక నిరాహార దీక్ష ప్రారంభించడంతో మరాఠా ఉద్యమం ఉధృతమవుతుంది. జరంగే పిలుపు మేరకు పలు గ్రామాల ప్రజలు రాజకీయ నేతలను తమ గ్రామాల్లోకి రాకుండా నిషేధించారు. మరాఠా సమాజం పెండింగ్‌లో ఉన్న డిమాండ్‌లపై మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్య తీసుకోకపోతే, మహారాష్ట్రలోని గ్రామాలలో ఆదివారం నుండి నిరవధిక నిరాహారదీక్ష చేపడతామని జరంగే ప్రకటించారు. చట్టపరమైన పరిశీలనకు లోబడి మరాఠా వర్గానికి రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు కట్టుబడి ఉన్నామని మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం చెబుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-29T20:07:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *