రష్యా-ఉక్రెయిన్ యుద్ధం: రష్యా మాస్టర్ ప్లాన్.. యుద్ధరంగంలోకి రోబోలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 19, 2024 | 07:26 PM

రష్యా, ఉక్రెయిన్ మధ్య రెండేళ్లుగా యుద్ధం కొనసాగుతోంది. ఈ రెండు దేశాలు పరస్పరం దాడులు చేసుకుంటూనే ఉన్నాయి. మొదట్లో రష్యా ఆధిపత్యంలో ఉక్రెయిన్ కూడా పశ్చిమ దేశాల సాయంతో విజృంభించింది. రష్యా ఎదురుదాడి చేస్తోంది.

రష్యా-ఉక్రెయిన్ యుద్ధం: రష్యా మాస్టర్ ప్లాన్.. యుద్ధరంగంలోకి రోబోలు

రష్యా, ఉక్రెయిన్ మధ్య రెండేళ్లుగా యుద్ధం కొనసాగుతోంది. ఈ రెండు దేశాలు పరస్పరం దాడులు చేసుకుంటూనే ఉన్నాయి. మొదట్లో రష్యా ఆధిపత్యంలో ఉక్రెయిన్ కూడా పశ్చిమ దేశాల సాయంతో విజృంభించింది. రష్యా ఎదురుదాడి చేస్తోంది. ఈ తరుణంలోనే.. రష్యా కొత్త మాస్టర్ ప్లాన్ వేసింది. ఈ యుద్ధంలో తన సైనికులను రక్షించేందుకు ఓ ప్రత్యేకమైన రోబోను అభివృద్ధి చేసింది. ఇప్పుడు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇదే హాట్ టాపిక్‌గా మారింది.

అయితే.. ఈ రోబోలు యుద్ధంలో సైనికులతో కలిసి పోరాడవు. ఇది గాయపడిన సైనికులకు వెంటనే చికిత్స చేయడానికి సహాయపడుతుంది. ఒక సైనికుడు గాయపడితే, రోబోట్ వెంటనే అక్కడికి వెళ్లి అతన్ని యుద్ధభూమి నుండి బయటకు తీసుకువెళుతుంది. చాలా చిన్నగా, ట్రాలీలా కనిపించే ఈ రోబోను ‘బాంబ్ ట్యాంకర్’లా డిజైన్ చేశారు. దీని పేరు ‘బ్రతిష్కా’గా ఖరారు చేశారు. అంటే ‘తమ్ముడు’ అని అర్థం. సకాలంలో సైనికులకు సహాయం చేస్తుంది కాబట్టి దీనికి ఆ పేరు పెట్టారు. ఈ రోబో వెనుక భాగంలో రెండు గొలుసులతో ట్రాలీని అమర్చారు. ఇది యుద్ధభూమి నుండి ఒక సైనికుడిని తీసుకువెళుతుంది. ఇది మందుగుండు సామగ్రిని కూడా రవాణా చేస్తుంది.

ఈ రోబోను రష్యాకు చెందిన బ్రతిష్కా కాన్‌స్టాంటిన్ అనే రోబోటిక్స్ ఇంజనీర్ నిర్మించారు. దీని పొడవు 1.2 మీటర్లు మరియు బరువు 200 కిలోగ్రాముల వరకు ఉంటుంది. ఈ రోబోలకు ప్రత్యేక కెమెరాను కూడా అమర్చారు. ఇది 150 కిలోగ్రాముల బరువును మోయగలదు. ఒకసారి ఛార్జ్ చేస్తే ఈ రోబో 5 నుంచి 6 గంటల పాటు నిరంతరంగా పని చేస్తుంది. ఇది గంటకు 10 కిలోమీటర్ల వేగంతో ప్రయాణిస్తుంది. సైనికుడిని ఎత్తుకుని ఈ రోబో పరిగెడుతున్న వీడియో నెట్‌లో వైరల్ అవుతోంది. ప్రస్తుతం ఈ రోబోను డాన్‌బాస్‌లోని వార్ జోన్‌లో ఉపయోగిస్తున్నారు. వివిధ పరిస్థితులలో దీనిని ఉపయోగించవచ్చని అక్కడి కమాండర్ చెప్పాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 19, 2024 | 07:26 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *