U19 ప్రపంచకప్: నేటి నుంచి బాలుర ప్రపంచకప్.. ఇదీ టీమిండియా షెడ్యూల్!

నేటి నుంచి అండర్-19 వన్డే ప్రపంచకప్

డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్‌గా భారత్ బరిలోకి దిగింది

మధ్యాహ్నం 1.30 నుంచి స్టార్‌ స్పోర్ట్స్‌లో.

బ్లూమ్‌ఫోంటైన్ (దక్షిణాఫ్రికా): ఈ ఏడాది జరిగే పెద్ద ఈవెంట్లలో అబ్బాయిలే ముందుగా సందడి చేస్తారు. భవిష్యత్ సూపర్‌స్టార్‌లను తీర్చిదిద్దే అండర్-19 వన్డే ప్రపంచకప్ శుక్రవారం ప్రారంభం కానుంది. ప్రారంభ మ్యాచ్‌లో ఐర్లాండ్-అమెరికా, దక్షిణాఫ్రికా-విండీస్ జట్లు తలపడనున్నాయి. ఫిబ్రవరి 11 వరకు అభిమానులను అలరించనున్న ఈ టోర్నీలో మొత్తం 16 జట్లు నాలుగు గ్రూపులుగా తలపడనున్నాయి.గత షెడ్యూల్ ప్రకారం శ్రీలంకలో జరగాల్సిన ఈ టోర్నీ ఐసీసీ నిషేధం కారణంగా దక్షిణాఫ్రికాకు మారింది. ఆ దేశ క్రికెట్ బోర్డులో. మరోవైపు ఐదుసార్లు (2000, 2008, 2012, 2018, 2022) రికార్డు సృష్టించిన భారత జట్టు టైటిల్‌ను కాపాడుకోబోతోంది. రెండేళ్లకోసారి జరిగే అండర్-19 ప్రపంచకప్ టోర్నీని అభిమానులు పెద్దగా పట్టించుకోకపోయినా.. కొంతకాలంగా పరిస్థితి మారిపోయింది. యువరాజ్ (2000), రోహిత్ శర్మ (2006), విరాట్, జడేజా (2008), పంత్, ఇషాన్ (2016), గిల్ (2018) ఈ టోర్నీ ద్వారా వెలుగులోకి వచ్చి అంతర్జాతీయ ఖ్యాతి గడించిన వారు. మరియు చాలా మంది తక్కువ సమయం పాటు జాతీయ జట్టు కోసం ఆడగలిగారు. కానీ ఉన్ముక్త్ చంద్, మనీష్ పాండే, రవికాంత్ శుక్లా, యశ్ ధుల్, మంజోత్ కల్రా, నాగర్‌కోట్ వంటి వారు అండర్-19లో రాణించినా ఆ స్థాయి ప్రదర్శన కనబర్చలేకపోయారు.

టైటిల్ అలాగే ఉంటుందా?

గ్రూప్ ‘ఎ’లో ఉన్న యువ భారత్ శనివారం బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగే తొలి మ్యాచ్‌తో టైటిల్ వేట ప్రారంభించనుంది. అమెరికా, ఐర్లాండ్ ఇతర జట్లు. అయితే, ఉదయ్ సహారన్ సారథ్యంలోని ప్రస్తుత జట్టు ఇటీవల ఆడిన ఆసియా కప్ సెమీ-ఫైనల్స్‌లో ఓడిపోయింది, అయితే ముక్కోణపు సిరీస్‌లో అజేయంగా నిలిచింది. తెలంగాణకు చెందిన అవనీష్ ఆరవెల్లి జట్టులోని ఏకైక తెలుగు క్రికెటర్. అతనితో పాటు అర్షిన్ కులకర్ణి, ముషీర్ ఖాన్, కెప్టెన్ ఉదయ్ లపై బ్యాటింగ్ ఆధారపడి ఉంది. బౌలింగ్‌లో రాజ్ లింబానీ, సౌమీ పాండే ఇటీవలి ముక్కోణపు సిరీస్‌లో అద్భుతంగా రాణించారు. వారితోనే టైటిల్‌ను నిలబెట్టుకోవాలని టీమ్ ఆలోచిస్తోంది.

ఇదీ ఫార్మాట్..

మొత్తం 16 జట్లు నాలుగు గ్రూపుల్లో పోటీపడనున్నాయి. ఒక్కో గ్రూప్‌లో మొదటి మూడు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు సూపర్ సిక్స్‌కు అర్హత సాధిస్తాయి. ఇక్కడ వారు ఆరు జట్లతో రెండు గ్రూపులుగా విభజించబడతారు. ప్రతి గ్రూప్‌లోని టాప్ 2 జట్లు సెమీ-ఫైనల్‌లో పోటీపడతాయి. సెమీస్ ఫిబ్రవరి 6, 8 తేదీల్లో బినోయ్‌లో జరగనుంది.

ఇండియా గ్రూప్ షెడ్యూల్

తేదీ ప్రత్యర్థి

జనవరి 20 vs బంగ్లాదేశ్

జనవరి 25 ఐర్లాండ్‌పై

జనవరి 28 అమెరికాతో

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 19, 2024 | 06:49 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *