ఈ భూమి మాది.. గో బ్యాక్!

లడఖ్‌లోని LAC వద్ద చైనా సైనికులు

బెదిరించిన భారతీయ గొర్రెల కాపర్లు

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 31: భారతదేశం సరిహద్దులో ఉన్న తూర్పు లడఖ్‌లోని స్థానిక గొర్రెల కాపరులు అసాధారణమైన ధైర్య సాహసాలను ప్రదర్శించారు. తమ దేశ భూభాగంలోకి ప్రవేశించకుండా, గొర్రెలను మేపకుండా అడ్డుకున్న చైనా సైనికులకు వ్యతిరేకంగా నిలబడ్డారు. ఇది మా దేశం.. ఈ భూమిపై మాకు హక్కు ఉంది.. అడ్డుకుంటే రాళ్లతో కొట్టేందుకు వెనుకాడబోం..’’ అంటూ బెదిరించాడు.ఈ ఘటన జరిగినట్లు లడఖ్‌లోని చుషుల్ ప్రాంతానికి చెందిన కౌన్సిలర్ కొంచోక్ స్టాంజిన్ వెల్లడించారు. జనవరి 2న భారత సరిహద్దుకు కిలోమీటరు పరిధిలోని కక్‌జంగ్ ప్రాంతంలో.. చైనా సైనికులతో గొర్రెల కాపరులు వాగ్వివాదానికి దిగిన వీడియో మంగళవారం Xలో పోస్ట్ చేయబడింది. ఈ ఆరున్నర నిమిషాల వీడియోలో, టిబెటన్ భాషలో చైనా సైనికులతో పోరాడుతున్న గొర్రెల కాపరులు.. కాసేపటి తర్వాత చేతుల్లోకి రాళ్లు తీసుకుని విసురుతున్నారు.. వీడియోలో చైనా సైనిక వాహనం కూడా కనిపించింది.. అయితే అక్కడ భారత సైనికులు ఎవరూ లేకపోవడం గమనార్హం. .

జనవరి 12న భారత అధికారుల పర్యటన

కక్‌జంగ్ ప్రాంతం లడఖ్‌లోని న్యోమా నియోజకవర్గం పరిధిలోకి వస్తుందని స్టాంజిన్ తెలిపారు. జనవరి 2న ఘటన జరిగిన రోజున చైనా సైనికులు కక్‌జంగ్ తమ దేశ భూభాగమని, భారత గొర్రెల కాపరులను వెనక్కి వెళ్లిపోవాలని హెచ్చరించారు. 35, 36వ గస్తీ పాయింట్ల వద్ద ఈ ఘటన జరిగిందని తెలిపారు. జనవరి 12న స్థానిక సర్పంచ్, సబ్ డివిజనల్ మేజిస్ట్రేట్, భారత సైనికులు, ఐటీబీపీ అధికారులు ఘటనా స్థలాన్ని సందర్శించారు. అక్కడ ఈ సమస్య పరిష్కారమైందన్నారు. చలికాలంలో కాక్‌జంగ్‌లో గొర్రెలకు మంచి మేత లభిస్తుందని స్థానికులు తెలిపారు. 2019లో ఒక్కసారి కూడా గొర్రెలు మేపేందుకు వెళ్లిన గొర్రెల కాపరులను చైనా సైన్యం అడ్డుకున్న విషయాన్ని ఆయన గుర్తు చేశారు. జూన్ 15, 2020న తూర్పు లడఖ్‌లోని గాల్వాన్ లోయలో జరిగిన ఘర్షణలో 20 మంది భారత సైనికులు మరణించిన సంగతి తెలిసిందే.

భారత సైనికులు ఎందుకు లేరు?

తాజా వీడియోపై కాంగ్రెస్ స్పందించింది. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం సరిహద్దుల్లో అంతా ప్రశాంతంగా ఉందన్న ప్రకటనలన్నీ బూటకమని ఆరోపించారు. సరిహద్దుల్లో చైనా చొరబాట్లను మోదీ దాస్తున్నారని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత జైరాం రమేష్ విమర్శించారు. తాజా వీడియో వారి ఆరోపణలకు నిదర్శనం. భారత భూభాగానికి కిలోమీటరు దూరంలోనే ఘటన జరిగితే.. అక్కడ భారత సైనికులు ఎందుకు లేరని, పెట్రోలింగ్ పాయింట్ల నుంచి ఎందుకు వెనక్కి వచ్చారని జైరాం రమేష్ ప్రశ్నించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *