గ్రామీ అవార్డ్స్ 2024: శంకర్ మహదేవన్ మరియు జాకీర్ హుస్సేన్ విజేతలు!

సంగీత రంగంలో ప్రతిష్టాత్మకంగా భావిస్తారు 66వ గ్రామీ అవార్డులు ((గ్రామీ అవార్డ్స్ 2024) ఆదివారం రాత్రి అవార్డుల ప్రదానోత్సవం అట్టహాసంగా జరిగింది. అమెరికాలోని లాస్ ఏంజెల్స్‌లో జరిగిన ఈ గ్రాండ్ ఈవెంట్‌లో ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సినీ ప్రముఖులు తమ పాటలతో సందడి చేశారు. అంతర్జాతీయ వేదికపై జరిగిన ఈ వేడుకలో భారతీయ సంగీత కళాకారులు శంకర్ మహదేవన్, జాకీర్ హుస్సేన్ విజయ పతాకాన్ని ఎగురవేశారు. ‘శక్తి’ అనే ఈ బృందం రూపొందించిన ‘ఈ క్షణం’ ఉత్తమ గ్లోబల్ మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ అవార్డును గెలుచుకుంది. జాన్ మెక్‌లాఫ్లిన్ (గిటార్), జాకీర్ హుస్సేన్ (తబలా), శంకర్ మహదేవన్ (గాయకుడు), గణేష్ రాజగోపాలన్ (వయోలిన్) ‘శక్తి’ పేరుతో ఈ ఆల్బమ్‌ను రూపొందించారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎన్నో పోటీలను ఎదుర్కొని ‘శక్తి’ జట్టు విజేతగా నిలిచింది. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో ప్రశంసలు అందుకుంటున్నాయి. అలాగే, టేలర్ స్విఫ్ట్ మిడ్‌నైట్ ఆల్బమ్‌కు ఆల్బమ్ ఆఫ్ ది ఇయర్ అవార్డును అందుకుంది.

శంకర్ మహదేవన్ మాట్లాడుతూ.. ‘‘నాకు ప్రతి విషయంలోనూ ఎంతో ప్రోత్సాహాన్ని అందిస్తున్న నా భార్యకు ఈ అవార్డును అంకితమిస్తున్నాను. ఇందుకు సహకరించిన ప్రతి ఒక్కరికీ నా హృదయ పూర్వక ధన్యవాదాలు తెలియజేస్తున్నాను.

Taylor.jpg

గ్రామీ – 2024 విజేతలు..

ఉత్తమ రాప్ ఆల్బమ్ – మైఖేల్ (కిల్లర్ మైక్)

ఉత్తమ ఆఫ్రికన్ సంగీత ప్రదర్శన – టైలా (వాటర్)

ఉత్తమ రాక్ పాట, ప్రదర్శన – బాయ్‌జీనియస్ (నాట్ స్ట్రాంగ్ ఎనఫ్)

ఉత్తమ రాక్ ఆల్బమ్ – పారామోర్ (దీస్ ఈజ్ వై)

గ్రామీ-02.jpg

ఉత్తమ కామెడీ ఆల్బమ్ – డేవ్ చాపెల్లె (వాట్స్ ఇన్ ఎ నేమ్)

బెస్ట్ కంట్రీ సాంగ్, సోలో పెర్ఫార్మెన్స్ – క్రిస్ స్టాపుల్టన్ (వైట్ హార్స్)

మ్యాజిక్ వీడియో – జోనాథన్ క్లైడ్ M. కూపర్ (నేను మాత్రమే నిద్రపోతున్నాను)

గ్రామీ-5.jpg

గ్లోబల్ సంగీత ప్రదర్శన – జాకీర్ హుస్సేన్, బేలా ఫెక్ (పాష్టో)

గ్లోబల్ మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ – శక్తి (ఈ క్షణం)

ఉత్తమ క్లాసికల్ సోలో వోకల్ ఆల్బమ్ – జూలియా బుల్లక్, సోలోయిస్ట్ (వాకింగ్ ఇన్ ది డార్క్)

గ్రామీ-2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 05, 2024 | 02:27 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *