ప్రధాని మోదీ: అభివృద్ధే ముఖ్యం.. భవిష్యత్తు కోసం ఎన్నో సంస్కరణలు.. ప్రధాని మోదీ..

ఈ ఐదేళ్లలో దేశం అనేక రంగాల్లో అభివృద్ధిని సాధించిందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. పార్లమెంట్ సమావేశాల చివరి రోజున ప్రధాని లోక్‌సభలో ప్రసంగించారు. ఈ సమావేశాల్లో పలు కీలక నిర్ణయాలు తీసుకున్నారు. ఆర్టికల్ 370ని తొలగించి రాజ్యాంగాన్ని పూర్తిగా పునర్నిర్మించారని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. తద్వారా జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రజలకు సామాజిక న్యాయం అందించగలుగుతున్నాం. జి-20కి అధ్యక్షత వహించే అవకాశం భారత్‌కు వచ్చిందని, వ్యవస్థలు మారినప్పటికీ దేశ ప్రజాస్వామ్య స్ఫూర్తి ఎప్పటికీ మారదని అన్నారు. కరోనా కాలంలో కూడా దేశ కార్యక్రమాలు ఆగలేదని, దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థకు ప్రతి ఒక్కరూ సహకరించారని ఆయన ప్రశంసించారు. ఆ సమయంలో ఎంపీలు కూడా తమ నిధులను వదులుకున్నారని పేర్కొన్నారు. అందుకు ప్రతి ఒక్కరికీ కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నట్లు ప్రధాని మోదీ తెలిపారు.

రాముడు లేని భారతదేశాన్ని ఊహించలేము.

దేశ పాదాల వద్ద తీర్మానాలను అంకితం చేసే అవకాశం దేశానికి మరోసారి లభించింది. ఈ ఐదేళ్లలో దేశంలో జరిగిన సంస్కరణలు, పనితీరు, పరివర్తనలతో కొత్త విశ్వాసం పెరుగుతోంది. గత పదేళ్లలో దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను ప్రభుత్వం సురక్షితంగా నిర్వహించిందని బడ్జెట్ సెషన్ చివరి రోజున శ్వేతపత్రంపై చర్చ సందర్భంగా ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ అన్నారు. భవిష్యత్తును దృష్టిలో ఉంచుకుని అనేక సంస్కరణలు చేశారు. రాముడు లేని భారతదేశాన్ని ఊహించలేమని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అన్నారు.

మొదటి బిల్లు కూడా అదే.

“ఈ ఐదేళ్లు దేశంలో సంస్కరణలు, పనితీరు మరియు పరివర్తనకు సంబంధించినవి. సంస్కరణలు మరియు పనితీరు కారణంగా జరిగిన పరివర్తనను మనం చూడవచ్చు. లోక్‌సభ మరియు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీలలో మహిళలకు 33 శాతం సీట్లు రిజర్వ్ చేసే చట్టం ఆమోదించబడింది. 17వ లోక్‌సభ. కొత్త పార్లమెంట్‌లో ఆమోదించిన మొదటి బిల్లు కూడా ఇదే. సభ తీసుకున్న అత్యంత ముఖ్యమైన నిర్ణయాల్లో ఇది ఒకటి. మహిళలకు వారి హక్కులను కల్పించడమే మా ప్రభుత్వ ప్రధాన లక్ష్యం.

– నరేంద్ర మోదీ, ప్రధాని

ఇదే చివరి ప్రసంగం.

పార్లమెంట్‌లో ప్రధాని మోదీ చేసిన చివరి ప్రసంగం ఇదే. ఈ సమావేశాల అనంతరం దేశంలో లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. రాష్ట్రపతి ప్రసంగానికి ధన్యవాదాలు తెలిపే తీర్మానంపై లోక్‌సభలో ప్రధాని మోదీ తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించారు. ప్రభుత్వం తీసుకున్న కీలక నిర్ణయాలను వివరించారు. మూడో దఫా ప్రభుత్వంలో మరిన్ని కీలక నిర్ణయాలు తీసుకుంటామని ప్రధాని మోదీ స్పష్టం చేశారు.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *