అరబిందో ఫార్మా | ఆకట్టుకునే అరబిందో ఫార్మా

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 11 , 2024 | 04:30 AM

డిసెంబర్‌తో ముగిసిన త్రైమాసికానికి అరబిందో ఫార్మా అద్భుతమైన ఫలితాలను ప్రకటించింది. కన్సాలిడేటెడ్ ప్రాతిపదికన అక్టోబర్-డిసెంబర్ త్రైమాసికం (క్యూ3)లో కంపెనీ నికర లాభం…

ప్రముఖ అరబిందో ఫార్మా

  • Q3 లాభంలో 90% వృద్ధి

  • 936 కోట్లు నమోదయ్యాయి

  • ఒక్కో షేరుకు 150% మధ్యంతర డివిడెండ్

హైదరాబాద్: డిసెంబర్‌తో ముగిసిన త్రైమాసికానికి అరబిందో ఫార్మా అద్భుతమైన ఫలితాలను ప్రకటించింది. కన్సాలిడేటెడ్ ప్రాతిపదికన అక్టోబర్-డిసెంబర్ త్రైమాసికం (క్యూ3)లో కంపెనీ నికర లాభం 90.6 శాతం పెరిగి రూ.936.20 కోట్లకు చేరుకుంది. గత ఆర్థిక సంవత్సరం ఇదే కాలంలో లాభం రూ.491.20 కోట్లు. సమీక్షిస్తున్న త్రైమాసికంలో కార్యకలాపాల ద్వారా వచ్చే ఆదాయం కూడా రూ.6,407 కోట్ల నుంచి రూ.7,351.70 కోట్లకు పెరిగింది. ఈ కాలంలో అమెరికా ఫార్ములేషన్స్ వ్యాపారం 28.9 శాతం పెరిగి రూ.3,756 కోట్లకు చేరుకుందని అరబిందో తెలిపింది. అలాగే యూరప్ వ్యాపారం 1.6 శాతం వృద్ధితో రూ.1,728 కోట్లకు చేరుకుందని తెలిపింది. అదే సమయంలో యాంటీ రిట్రోవైరల్ (ARV) ఆదాయం రూ. 627 కోట్లు మరియు API ఆదాయం రూ. 1,022 కోట్లు. ఈ కాలంలో కంపెనీ R&D కార్యకలాపాలకు రూ.398 కోట్లు ఖర్చు చేసింది. డిసెంబరు త్రైమాసికంలో మంచి నిర్వహణా పనితీరు కారణంగా మెరుగైన ఫలితాలు నమోదు చేసినట్లు అరబిందో ఫార్మా వైస్ చైర్మన్, ఎండి కె నిత్యానంద రెడ్డి తెలిపారు. కీలకమైన ప్రాజెక్టులను కమర్షియల్‌ పరిధిలోకి తీసుకురావడంతోపాటు ఔషధాల అభివృద్ధిపై దృష్టి సారిస్తే రానున్న రోజుల్లో మరింత వృద్ధిని సాధించగలమన్న నమ్మకం ఉందన్నారు. ఈ త్రైమాసికంలో 7 స్పెషాలిటీ మరియు ఇంజెక్టబుల్ ఉత్పత్తులతో సహా మొత్తం 16 సంక్షిప్త కొత్త డ్రగ్ అప్లికేషన్స్ (ANDAలు) US FDA నుండి తుది అనుమతులను పొందాయని అరబిందో ఫార్మా తెలిపింది. రూ. ముఖ విలువ కలిగిన ఒక్కో షేరుకు 150 శాతం (రూ. 1.5) మధ్యంతర డివిడెండ్‌ను కంపెనీ డైరెక్టర్ల బోర్డు ఆమోదించింది. 1 త్రైమాసిక ఫలితాలు ప్రోత్సాహకరంగా ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 11, 2024 | 04:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *