రైతుల నిరసన: శంభు సరిహద్దుల్లో రైతులు గాలిపటాలు ఎగురవేస్తున్నారు.. ఎందుకో తెలుసా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 03:02 PM

శంభు సరిహద్దు వద్ద పెద్ద సంఖ్యలో రైతులు వేచి ఉన్నారు. అదే సమయంలో గాలిపటాలు ఎగురుతూ సందడి చేస్తున్నాయి. పంజాబ్ సరిహద్దుల్లో ఉన్నప్పటికీ హర్యానా వైపు నుంచి డ్రోన్ల ద్వారా టియర్ గ్యాస్ షెల్స్‌ను విడుదల చేస్తున్నారని రైతులు చెబుతున్నారు. దీనిపై స్పందిస్తూ గాలిపటాలు ఎగురవేస్తున్నారు.

రైతుల నిరసన: శంభు సరిహద్దుల్లో రైతులు గాలిపటాలు ఎగురవేస్తున్నారు.. ఎందుకో తెలుసా?

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీలో అడుగడుగునా భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు, రైతుల ‘ఢిల్లీ చలో’ నిరసనను నిరోధించడానికి సెంట్రల్ ఢిల్లీ మరియు హర్యానా సరిహద్దు పాయింట్ల వద్ద ఆంక్షలు విధించారు మరియు సరిహద్దుల వద్ద ఉద్రిక్తత నెలకొంది. భారీ బందోబస్తు, కాంక్రీట్ బారికేడ్లు ఉన్నప్పటికీ రైతులు తమ పాదయాత్రను కొనసాగిస్తుండటంతో శంభు సరిహద్దు వద్ద పెద్ద సంఖ్యలో రైతులు వేచి ఉన్నారు. అదే సమయంలో గాలిపటాలు ఎగురుతూ సందడి చేస్తున్నాయి.

పంజాబ్-హర్యానా సరిహద్దులో రైతులు గాలిపటాలు ఎగురవేయడానికి ప్రత్యేక కారణం లేదు. మంగళవారం బారికేడ్లు దాటి వెళ్లేందుకు ప్రయత్నించిన రైతులపై పోలీసులు భాష్పవాయువు ప్రయోగించారు. శంభు సరిహద్దు ప్రాంతం పంజాబ్‌లో ఉన్నప్పటికీ.. హర్యానాకు చెందిన డ్రోన్ ద్వారా టియర్ గ్యాస్‌ను ప్రయోగిస్తున్నారని పంజాబ్ అధికారులు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. శంబు సరిహద్దుల్లో రైతులు పెద్దఎత్తున తరలిరావడంతో పరిస్థితి మరింత ఇబ్బందికరంగా మారుతోంది. అంబాలా సమీపంలోని శంభు సరిహద్దు పంజాబ్‌లో ఉన్నందున డ్రోన్‌లను మోహరించడం మానుకోవాలని పాటియాలా డిప్యూటీ కమిషనర్ షౌకత్ అహ్మద్ పర్రే అంబాలా డిప్యూటీ కమిషనర్‌కు లేఖ కూడా రాశారు. కాగా, పంజాబ్ ప్రాంతంలో ఉన్నప్పటికీ మానవ రహిత వాహనంలో గ్యాస్‌ డబ్బాలను దింపుతున్నారని రైతులు ఆరోపిస్తున్నారు. పారే ఈ విషయాన్ని ధృవీకరించారు. సరిహద్దుల్లో డ్రోన్ల రాకపోకలను నియంత్రించాలన్నారు. ఈ క్రమంలో శంభు సరిహద్దుల్లో రైతులు డ్రోన్లను ఎగురవేస్తున్నారు. అవసరమైతే డ్రోన్లను దించాలని వారు పట్టుబట్టారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 14, 2024 | 03:02 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *