హిందూ మతంపై కాంగ్రెస్ వ్యతిరేకత బట్టబయలైంది

ఆ పార్టీ నేతలు మోడీపై ఈర్ష్య, ద్వేషంతో ఉన్నారు

ఇప్పుడు దేవుడిని వ్యతిరేకిస్తున్నారు: బీజేపీ

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 11: అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమానికి తమ పార్టీ అగ్రనేతలు హాజరుకాకూడదన్న కాంగ్రెస్ నిర్ణయాన్ని బీజేపీ విమర్శించింది. ఇది భారతీయ సంస్కృతి మరియు హిందూ మతం పట్ల పార్టీ యొక్క స్వాభావిక వ్యతిరేకతను బహిర్గతం చేసింది. ప్రధాని మోదీపై అసూయ, ద్వేషం, ఆత్మన్యూనత వంటి కారణాలతో దేశాన్ని వ్యతిరేకించే స్థాయికి కాంగ్రెస్‌ వెళ్లిందని, ఇప్పుడు దేవుడిని మాత్రమే వ్యతిరేకిస్తోందని బీజేపీ అధికార ప్రతినిధి సుధాంశు త్రివేది అన్నారు. అయోధ్యలోని రామ మందిరం భారతీయ సంప్రదాయాలు, సంస్కృతి, అత్యున్నత విలువలకు ప్రతీకగా చెబుతారు. అయితే కాంగ్రెస్ మరియు దాని భావసారూప్యత కలిగిన మిత్రపక్షాలకు అతివాద రాజకీయాలు ముఖ్యం. మరోవైపు కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ నిర్ణయానికి కర్ణాటక సీఎం సిద్ధరామయ్య మద్దతు తెలిపారు. మతపరమైన కార్యక్రమాన్ని బీజేపీ నేతలు రాజకీయంగా మార్చారని ఆరోపించారు. దీనికి నిరసనగా నాలుగు శంకరాచార్య మఠాల పీఠాధిపతులు ఆలయాన్ని బహిష్కరించినట్లు సమాచారం. ఈ వ్యాఖ్యలు కాంగ్రెస్, బీజేపీల మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీశాయి. కాంగ్రెస్ ఎప్పుడూ హిందుత్వ వ్యతిరేకి అని కర్ణాటక బీజేపీ అధ్యక్షుడు సీటీ రవి అన్నారు. ‘‘సోమ్‌నాథ్ ఆలయాన్ని సర్దార్ పటేల్, బాబూ రాజేంద్ర ప్రసాద్, కేఎం మున్షీ పునర్నిర్మించారని.. అప్పుడు ప్రధానిగా ఉన్న జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ఆలయాన్ని సందర్శించడం మానేశారని.. అలాంటప్పుడు ప్రస్తుత కాంగ్రెస్ నాయకత్వం అయోధ్యకు ఎలా వెళ్తుందని.. తమకు ఆహ్వానం అందలేదని అన్నారు. ముందు.. అందిన తర్వాత అంగీకరించేందుకు నిరాకరిస్తున్నారు’’ అని రవి ధ్వజమెత్తారు.

అద్వానీకి రామమందిర గౌరవం: విహెచ్‌పి

రామజన్మభూమి ఉద్యమంలో కీలక పాత్ర పోషించిన బీజేపీ నేత అద్వానీ (96) అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమానికి హాజరవుతారని విశ్వహిందూ పరిషత్ (వీహెచ్‌పీ) అధ్యక్షుడు అలోక్ కుమార్ ప్రకటించారు. ఈ కార్యక్రమానికి తాను వస్తానని, అవసరమైతే ఆయన కోసం ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేస్తామని అద్వానీ చెప్పారు. తాను కూడా అయోధ్యకు వచ్చేందుకు ప్రయత్నిస్తానని పార్టీ సీనియర్ నేత మురళీ మనోహర్ జోషి తెలిపారు. రామమందిర ట్రస్ట్ ఆహ్వానాన్ని కాంగ్రెస్ అగ్రనేతలు తిరస్కరించడంపై అలోక్ స్పందించారు. ప్రధాని మోదీని ఆహ్వానించిన రీతిలోనే విపక్ష నేతలకు ఆహ్వానాలు పంపామన్నారు. బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డాతో పాటు అన్ని పార్టీల అధ్యక్షులను ఆహ్వానించినట్లు తెలిపారు. అయోధ్యకు రావాలా వద్దా అనేది వారి విజ్ఞతకే వదిలేస్తున్నామని అలోక్ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *