ప్రీపెయిడ్ మీటర్: కరెంటు కావాలంటే రీచార్జి చేసుకోవాలి.. త్వరలో కొత్త మీటర్లు..!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 04:26 AM

ప్రీపెయిడ్ మీటర్: విద్యుత్ వినియోగదారులందరినీ ప్రీపెయిడ్ మీటర్ నెట్‌వర్క్‌లోకి తీసుకురావాలని కేంద్ర విద్యుత్ మంత్రిత్వ శాఖ నిర్ణయించింది. పునరుద్దరించబడిన డిస్ట్రిబ్యూషన్ సెక్టార్ స్కీమ్ (RDSS) కింద దేశవ్యాప్తంగా 19.79 కోట్లు

ప్రీపెయిడ్ మీటర్: కరెంటు కావాలంటే రీచార్జి చేసుకోవాలి.. త్వరలో కొత్త మీటర్లు..!

ప్రీపెయిడ్ ఎనర్జీ మీటర్

‘రీఛార్జ్’ తర్వాత, సందేశాలతో డిస్‌కనెక్ట్ చేయండి

RDSS క్రింద మార్గదర్శకాలు

దేశవ్యాప్తంగా 19.79 కోట్ల కనెక్షన్లను అనుసంధానం చేయాలని కేంద్ర విద్యుత్ శాఖ నిర్ణయం

52.19 లక్షల డిటిఆర్‌లు మరియు 1.88 లక్షల ఫీడర్‌లను ఫిక్స్ చేయడానికి ప్లాన్ చేయండి

హైదరాబాద్ , ఫిబ్రవరి 16 (ఆంధ్రజ్యోతి): విద్యుత్ వినియోగదారులందరినీ ప్రీపెయిడ్ మీటర్ల నెట్‌వర్క్‌లోకి తీసుకురావాలని కేంద్ర విద్యుత్ మంత్రిత్వ శాఖ నిర్ణయించింది. పునరుద్ధరించిన పంపిణీ రంగ పథకం (RDSS) కింద దేశవ్యాప్తంగా 19.79 కోట్ల కనెక్షన్లు, 52.19 లక్షల డిస్ట్రిబ్యూషన్ ట్రాన్స్‌ఫార్మర్లు (DTRలు) మరియు 1.88 లక్షల ప్రీపెయిడ్/స్మార్ట్ మీటర్లను ఏర్పాటు చేయాలనుకుంటున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో మీటర్‌ల ఫిక్సింగ్/అమలు ప్రక్రియపై స్టాండర్డ్ ఆపరేటింగ్ ప్రొసీజర్ (SOP) జారీ చేయబడింది. ప్రీపెయిడ్ మీటర్లు అమర్చుకునే వారు డిస్కమ్‌లు తాము వినియోగించే విద్యుత్ మొత్తాన్ని ఒక నెల ముందుగానే చెల్లించి రీఛార్జ్ చేసుకోవాలి. రీఛార్జ్ మొత్తం ముగిసిన తర్వాత, వినియోగదారు వినియోగదారు మొబైల్‌కు మూడుసార్లు SMS పంపాలి. అలాగే, సంబంధిత వినియోగదారుకు గరిష్టంగా రూ.300 క్రెడిట్ ఇవ్వాలని కేంద్రం సూచించింది. అంటే రూ.1,000 రీఛార్జ్ చేసుకుంటే అదనంగా రూ.300 కరెంట్ వాడుకునే వెసులుబాటు కల్పించాలి. ప్రీ-పెయిడ్ రూ.1000 వినియోగం పూర్తయిన తర్వాత మిగిలిన రూ.50తో రీఛార్జ్ చేసుకోమని మొదటి మెసేజ్ పంపాలి. రీచార్జ్ మొత్తం పూర్తయ్యాక మరోసారి క్రెడిట్ గా ఇచ్చిన రూ.200 కరెంట్ వాడుకున్న తర్వాత మూడోసారి మెసేజ్ ఇచ్చి డిస్ కనెక్ట్ (విద్యుత్ సరఫరా నిలిపివేయాలి) అని కేంద్రం చెప్పింది. వినియోగదారుడు రీచార్జి చేసుకున్న 15 నిమిషాల్లోపు విద్యుత్ సరఫరాను పునరుద్ధరించాలని స్పష్టం చేశారు. ప్రీపెయిడ్ మీటర్లను ఇన్‌స్టాల్ చేసుకున్న తర్వాత సంబంధిత యాప్‌ను మొబైల్‌లో డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలని, ఈ యాప్ ఆధారంగా వినియోగదారుడు విద్యుత్ వినియోగాన్ని నియంత్రించుకోవచ్చని పేర్కొంది. దీని ద్వారా మీరు ఇంట్లో లేని సమయంలో మీటర్‌ను ఆఫ్ చేయవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 17, 2024 | 06:55 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *