అతిపెద్ద లాటరీ: 28 ఏళ్ల బాలుడు రూ. 795 కోట్ల లాటరీని గెలుచుకున్నాడు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 07:48 AM

ఎవరైనా హఠాత్తుగా రూ.700 కోట్ల మనీ జాక్‌పాట్‌ను పొందినట్లయితే? ఆ అనుభవం సామాన్యమైనది కాదు. ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే ఇలాంటివి జరిగినప్పుడు నిద్ర పట్టదు. ఇలాంటి ఘటనే 28 ఏళ్ల యువ వ్యాపారవేత్తకు ఎదురైంది. అతనికి రూ.795 కోట్ల విలువైన లాటరీ తగిలింది.

అతిపెద్ద లాటరీ: 28 ఏళ్ల బాలుడు రూ. 795 కోట్ల లాటరీని గెలుచుకున్నాడు

చైనాలోని 28 ఏళ్ల వ్యాపారవేత్త 680 మిలియన్ యువాన్లు (USD 96 మిలియన్లు) మరియు రూ.795.84 కోట్ల విలువైన దేశంలోనే అత్యధిక లాటరీ జాక్‌పాట్‌ను గెలుచుకున్నారు. ఇప్పటివరకు దేశంలోనే అతిపెద్ద లాటరీ ఇదే. ప్రభుత్వ-మద్దతు గల ఆర్గనైజర్ చైనా వెల్ఫేర్ లాటరీ వెబ్‌సైట్ ప్రకారం, విజేత నైరుతి చైనాలోని గుయిజౌ ప్రావిన్స్‌కు చెందినవాడు. హాంకాంగ్‌కు చెందిన సౌత్ చైనా మార్నింగ్ పోస్ట్ మంగళవారం ఈ విషయాన్ని వెల్లడించింది.

అతను రెండు యువాన్ల (USD 28 సెంట్లు) చొప్పున 133 టిక్కెట్లను కొనుగోలు చేశాడు. ప్రతిసారీ వారు ఒకే గ్రూప్‌లో ఏడు నంబర్లతో పందెం కాస్తున్నారని పేర్కొన్నారు. ఒక్కో టిక్కెట్టుకు 5.16 మిలియన్ యువాన్లు (USD 725,000) అందజేసినట్లు అక్కడి మీడియా తెలిపింది. అయితే విజేత పేరు వివరాలు మాత్రం వెల్లడించలేదు.

అయితే తాను గెలిచానని తెలియగానే.. గెలుపొందిన యువకుడికి నిద్ర పట్టడం లేదని రెచ్చిపోయాడు. మొదట నమ్మలేదని చెప్పాడు. కన్ఫర్మ్ చేసేందుకు చాలాసార్లు చెక్ చేశానని చెప్పారు. పందెం కాసేందుకు తన లక్కీ నంబర్లను తానే ఎంచుకున్నానని చెప్పాడు. ఈ బొమ్మ సెట్ పై చాలా కాలంగా బెట్టింగ్ లు నిర్వహిస్తున్నట్లు వెల్లడైంది. విజేత ఫిబ్రవరి 7న ప్రైజ్ మనీని తీసుకోవడానికి వచ్చారని ప్రావిన్షియల్ వెల్ఫేర్ లాటరీ సెంటర్ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. నివేదిక ప్రకారం, వ్యక్తిగత ఆదాయపు పన్ను చట్టంలోని నిబంధనల ప్రకారం, అతను తన లాటరీ ఆదాయంలో ఐదవ వంతుపై పన్ను చెల్లించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 22, 2024 | 07:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *