లోక్‌సభ ఎన్నికలు: కాంగ్రెస్ 5 సీట్లు, టీఎంసీ 3 స్థానాల కోసం పోరాడుతోంది

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 23 , 2024 | 04:19 PM

‘ఇండియా’ కూటమి పార్టీలతో పొత్తులు తెస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ.. పశ్చిమ బెంగాల్ లోనూ అధికార తృణమూల్ కాంగ్రెస్ తో పొత్తు ఖరారు చేసేందుకు మళ్లీ ప్రయత్నాలు ప్రారంభించింది. 5 లోక్‌సభ సీట్లు కావాలని కాంగ్రెస్ మొదటి నుంచి పట్టుబడుతుండగా.. రెండు సీట్లు తప్ప ఇవ్వలేమని టీఎంసీ గట్టిగానే చెబుతోంది.

లోక్‌సభ ఎన్నికలు: కాంగ్రెస్ 5 సీట్లు, టీఎంసీ 3 స్థానాల కోసం పోరాడుతోంది

న్యూఢిల్లీ: ‘ఇండియా’ కూటమి పార్టీలతో పొత్తులు తెస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీ.. పశ్చిమ బెంగాల్ లోనూ అధికార తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టీఎంసీ)తో పొత్తు ఖరారు చేసేందుకు ప్రయత్నాలు ప్రారంభించింది. 5 లోక్‌సభ సీట్లు కావాలని కాంగ్రెస్ మొదటి నుంచి పట్టుబడుతుండగా.. రెండు సీట్లు తప్ప ఇవ్వలేమని టీఎంసీ గట్టిగానే చెబుతోంది.

టీఎంసీ వాదన..

2019 ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ రెండు లోక్‌సభ స్థానాలను గెలుచుకోగా, 2021 రాష్ట్ర ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ ఖాతా కూడా తెరవలేదు. ఈ విషయాన్ని ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ తాజాగా స్పష్టం చేశారు. బెంగాల్‌లో బీజేపీకి టీఎంసీ మాత్రమే గుణపాఠం చెప్పగలదని అన్నారు. బెంగాల్‌లో కాంగ్రెస్‌కు ఒక్క ఎమ్మెల్యే కూడా లేరని, అయితే రెండు లోక్‌సభ స్థానాలు ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారని, అయితే ఆ పార్టీ నిరాకరించిందని ఆయన అన్నారు. దీంతో టీఎంసీ ఒంటరిగా పోటీ చేయాలని గట్టి నిర్ణయానికి వచ్చి కాంగ్రెస్‌కు ఒక్క సీటు కూడా ఇవ్వబోమని తేల్చి చెప్పింది.

కాంగ్రెస్ కోరుతున్న సీట్లు ఏవి?

2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బెర్హంపూర్ మరియు మాల్దా (దక్షిణ) లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలను కాంగ్రెస్ పార్టీ గెలుచుకుంది. ఆ రెండు సీట్లు కాకుండా ప్రస్తుతం బీజేపీకి పట్టున్న డార్జిలింగ్, మాల్దా (నార్త్), రాయ్‌గంజ్ స్థానాల్లో పోటీ చేసేందుకు కాంగ్రెస్ ‘సై’ అంటోంది. ఆ మూడు స్థానాలను టీఎంసీ తమకు ఇవ్వాలని కాంగ్రెస్ కోరుతోంది. శుక్రవారం మీడియాతో మాట్లాడిన టీఎంసీ ప్రతినిధి.. బైనాక్యులర్‌లో చూసినా కాంగ్రెస్‌కు మూడో సీటు ఇచ్చే అవకాశం లేదని అన్నారు. అయితే, ఏకాభిప్రాయం కుదిరిన తర్వాత పొత్తులపై త్వరలోనే ప్రకటన ఉంటుందని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 23, 2024 | 04:19 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *