హైకోర్టు బెంచ్: ఆన్‌లైన్ గ్యాంబ్లింగ్ నిషేధ చట్టం చెల్లుబాటు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-10T08:59:16+05:30 IST

ఆన్ లైన్ గ్యాంబ్లింగ్ ను నిషేధిస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గత మార్చిలో శాసనసభలో చేసిన ప్రత్యేక చట్టం చట్టబద్ధమైనది.

హైకోర్టు బెంచ్: ఆన్‌లైన్ గ్యాంబ్లింగ్ నిషేధ చట్టం చెల్లుబాటు!

– హైకోర్టు బెంచ్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): ఆన్ లైన్ గ్యాంబ్లింగ్ ను నిషేధిస్తూ శాసనసభలో గత మార్చిలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేసిన ప్రత్యేక చట్టం రాజ్యాంగ విరుద్ధమని మద్రాసు హైకోర్టు గురువారం తీర్పునిచ్చింది. నైపుణ్యం ఆధారంగా ఎలాంటి నగదు బెట్టింగ్‌లు లేకుండా నిర్వహించే రమ్మీ, పేకాట వంటి ఆన్‌లైన్ గేమ్‌లను నిషేధించేలా అనుమతించే సెక్షన్‌లను ఏప్రిల్‌లో గవర్నర్ ఆర్‌ఎన్ రవి ఆమోదించిన చట్టం రద్దు చేస్తున్నట్లు న్యాయమూర్తులు ప్రకటించారు. ఆన్‌లైన్ గ్యాంబ్లింగ్ నిషేధ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా ఆన్‌లైన్ గేమింగ్ కంపెనీలు దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌లు కొట్టివేయబడ్డాయి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన చట్టానికి వ్యతిరేకంగా ఆలిండియా స్పోర్ట్స్ ఫెడరేషన్ తరఫున హైకోర్టులో పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయి. వాటిని విచారించిన హైకోర్టు కౌంటర్ అఫిడవిట్ దాఖలు చేయాలని ప్రభుత్వానికి ఆదేశాలు జారీ చేసింది. రాజ్యాంగ ధర్మాసనం ఇచ్చిన అధికారాల ప్రకారం ఈ చట్టం రూపొందించబడిందని పేర్కొంటూ ప్రభుత్వం తరపు న్యాయవాదులు కౌంటర్ అఫిడవిట్ దాఖలు చేశారు. ఆన్‌లైన్ క్రీడల కారణంగా యువకులు, దినసరి కూలీలు, ఆటోడ్రైవర్లు, పోలీసులు ఇలా దాదాపు 32 మంది తమ ఆస్తులను కోల్పోయి ఆత్మహత్యలకు పాల్పడ్డారని వారు పేర్కొన్నారు. ఇరుపక్షాల వాదనల అనంతరం.. నగదు పందాలతో ఆన్‌లైన్‌లో జూదం, అదృష్టం ఆధారంగా జూదమాడడాన్ని నిషేధిస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వ చట్టం చెల్లుబాటు అవుతుందని ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ గంగాపూర్వాలా, న్యాయమూర్తి ఆదికేశవులతో కూడిన మొదటి బెంచ్ తీర్పునిచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T08:59:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *