సిరీస్‌పైనే దృష్టి పెట్టండి

యు. జియో సినిమాలో 9.30 స్పోర్ట్స్18 నుండి..

ఇంగ్లండ్‌తో భారత్‌ నాలుగో టెస్టు నేడు ప్రారంభం కానుంది

పేసర్ ఆకాశాన్ని తాకే అవకాశం!

రాంచీ: ఇంగ్లండ్‌తో జరుగుతున్న ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో భారత్ ఇప్పటికే 2-1తో తిరుగులేని ఆధిక్యంలో ఉంది. మా జట్టుకు సిరీస్‌ గెలిచే అవకాశం ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో శుక్రవారం నుంచి జరిగే నాలుగో టెస్టులో విజయమే లక్ష్యంగా రోహిత్ జట్టు బరిలోకి దిగుతోంది. ఇంగ్లండ్‌కు సిరీస్‌లో కొనసాగే అవకాశం ఇవ్వకుండా.. రాంచీలో నెగ్గి వరుసగా 17వ సిరీస్‌ను ఖాతాలో వేసుకోవాలని భావిస్తున్నాడు. కాగా, రెండు వరుస ఓటములతో స్టోక్స్ సేన తీవ్ర ఒత్తిడిలో పడింది. ఇది వారికి తప్పక గెలవాల్సిన మ్యాచ్. లేకుంటే సిరీస్‌ పోతుంది. రాజ్‌కోట్‌లో 434 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయిన ఇంగ్లండ్ బేస్‌బాల్ గేమ్‌పై విమర్శలు వెల్లువెత్తాయి. అయినా వారి దూకుడు తగ్గదని కోచ్ మెకల్లమ్ స్పష్టం చేశాడు.

సిరాజ్ పేస్‌కు బాధ్యత వహిస్తాడు: ఫామ్‌లో ఉన్న పేసర్ బుమ్రాకు నాలుగో టెస్టులో విశ్రాంతినిచ్చారు. దీంతో పేస్ భారం సిరాజ్ పై పడనుంది. అయితే షార్ట్ పిచ్‌లను బౌలింగ్ చేయడం ద్వారా ఇంగ్లండ్ బ్యాట్స్‌మెన్‌ను ఇబ్బంది పెట్టాలనుకుంటున్నాడు. కానీ బుమ్రా లాగా లైన్ అండ్ లెంగ్త్‌కు అతుక్కోవడం లాభదాయకంగా ఉంటుంది. మరోవైపు రెండో పేసర్ కోసం ముఖేష్, ఆకాశ్‌దీప్ మధ్య పోటీ నెలకొంది. రంజీల్లో బెంగాల్ తరఫున ఆకాశ్ మెరుగ్గా ఆడాడు. ఇంగ్లండ్ లయన్స్‌తో ఆడిన రెండు అనధికారిక టెస్టుల్లోనూ 10 వికెట్లు పడగొట్టాడు. ఆకాష్ మొత్తం 30 ఫస్ట్ క్లాస్ మ్యాచ్‌ల్లో 104 వికెట్లు తీశాడు. దీంతో సెలక్టర్లు ముఖేష్ కంటే ఆకాష్ వైపు మొగ్గు చూపవచ్చు. యశస్వి జైస్వాల్, సర్ఫరాజ్, గిల్ బ్యాటింగ్‌కు సహకరిస్తున్నారు. రజత్‌కు మరో అవకాశం దక్కవచ్చు. కొత్త కీపర్ ధృవ్ జురెల్ కూడా ఆకట్టుకుంటున్నాడు. స్పిన్నర్లు జడేజా, అశ్విన్, కుల్దీప్ తుది జట్టులో కొనసాగనున్నారు.

ఎలా ఆడాలి?: న్యూజిలాండ్, దక్షిణాఫ్రికా, పాకిస్థాన్, ఆస్ట్రేలియాలపై విజయాలతో భారత్‌ను ముప్పు తిప్పలు పెట్టాలనుకున్న ఇంగ్లండ్ బేస్‌బాల్‌కు ఇక్కడ బ్రేకులు పడ్డాయి. క్రాలే మరియు డకెట్ మాత్రమే తమ స్ట్రోక్‌ప్లేతో ఆకట్టుకున్నారు. సీనియర్లు రూట్, బెయిర్‌స్టో భారంగా మారారు. స్టోక్స్ రాణించటం లేదు. బేస్ బాల్ ఆట భారత బౌలర్లకు ఫలితాలు ఇవ్వడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో నాలుగో టెస్టులో వీరి ఆట ఎలా సాగుతుందో చూడాలి. పేసర్ వుడ్ స్థానంలో ఆలీ రాబిన్సన్ ఎంపికయ్యాడు.

చివరి జట్లు

భారతదేశం (అంచనా): రోహిత్ (కెప్టెన్), యశస్వి, గిల్, రజత్, సర్ఫరాజ్, ధృవ్ జురెల్, జడేజా, అశ్విన్, కుల్దీప్, సిరాజ్, ఆకాష్/ముఖేష్.

ఇంగ్లాండ్: క్రాలీ, డకెట్, పోప్, రూట్, బెయిర్‌స్టో, స్టోక్స్ (కెప్టెన్), ఫోక్స్, హార్ట్లీ, బషీర్, రాబిన్సన్, అండర్సన్.

పిచ్

తొలి రెండు రోజులు పిచ్‌ బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఆ తర్వాత తిరగబడే అవకాశం ఉందని బ్యాటింగ్ కోచ్ విక్రమ్ రాథోడ్ తెలిపాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *