మోడీ స్కూబా డైవింగ్

గుజరాత్ సముద్రగర్భంలోని ద్వారక సందర్శన.. శ్రీకృష్ణుడికి పూజలు చేసి నెమలి ఈకలను సమర్పించండి

మీరు ద్వారకను తాకినప్పుడు దాని ప్రాచీన వైభవాన్ని మరియు దైవత్వాన్ని అనుభూతి చెందండి: మోదీ

దేశంలోనే అతి పొడవైన తీగల వంతెన సుదర్శన్ సేతును ప్రధాని ప్రారంభించారు

కాంగ్రెస్ హయాంలో అంతా కుంభకోణమే. బ్లాక్‌ చేయడం వల్లనే పెద్ద ప్రాజెక్టులు వచ్చాయి

ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థలో 11వ స్థానంలో ఉన్న దేశం.. ఇప్పుడు 5వ స్థానంలో ఉంది.. ప్రధాని మోదీ వ్యాఖ్యలు

దేవభూమి ద్వారక, ఫిబ్రవరి 25: ప్రధాని మోదీ ఆదివారం స్కూబా డైవింగ్‌లో మునిగిపోయిన పురాతన నగరమైన ద్వారకను సందర్శించారు. వాటర్ ట్యాంక్‌లో శ్రీకృష్ణుడికి భక్తిశ్రద్ధలతో పూజలు చేశారు. సముద్రం నుంచి బయటకు వచ్చిన తర్వాత.. ద్వారకను సందర్శించాలని చాలా ఏళ్లుగా అనుకుంటున్నానని, ఇప్పుడు ఈ కోరిక నెరవేరిందని, ఇది దివ్యమైన అనుభూతి అని మోదీ అన్నారు. ప్రధాని మోదీ ఆదివారం గుజరాత్‌లోని ద్వారకలో పలు అభివృద్ధి పథకాలను ప్రారంభించారు. కొన్నింటికి శంకుస్థాపన చేశారు. ఓఖా-బెట్ ద్వారక మధ్య దేశంలోనే అతిపెద్ద కేబుల్ వంతెనను ప్రారంభించారు. తరువాత, వారు పంచకుయ్ బీచ్ నుండి స్కూబా డైవింగ్‌కు వెళ్లి సముద్రంలో ఉన్న ద్వారక నగరం యొక్క అవశేషాలను సందర్శించారు. అతనికి సహాయం చేసేందుకు నేవీ డైవర్లు కూడా సముద్రంలోకి వెళ్లారు. మోదీ సముద్ర గర్భంలో పద్మాసనం చేసి శ్రీకృష్ణుడిని ముక్తకంఠంతో ప్రార్థించారు. నెమలి ఈకలు సమర్పించారు. బయటకు వచ్చిన తర్వాత తన అనుభవాలను పంచుకుంటూ, ద్వారకను సందర్శించడం అత్యంత దివ్యమైన అనుభూతి అని, ధైర్యం కంటే విశ్వాసం ముఖ్యమని అన్నారు. పురాతన నగరాన్ని తాకగానే 21వ శతాబ్దంలో సుసంపన్నమైన భారతదేశం తన ముందు కదలాడిందని, నీటిలో చాలా కాలం గడిపానని చెప్పారు. భారత్‌ను అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా తీర్చిదిద్దాలన్న తన సంకల్పం మరింత బలపడిందన్నారు. ద్వారకను సందర్శించాలనే తన కోరిక దశాబ్దాల నాటిదని, అది ఈరోజు నెరవేరినందుకు ఎంతో ఆనందంగా ఉందని మోదీ అన్నారు.

కాంగ్రెస్‌పై విమర్శల వర్షం

అంతకుముందు ద్వారకలో దేశంలోనే అతిపెద్ద కేబుల్ బ్రిడ్జి ‘సుదర్శన్ సేతు’ను ప్రధాని మోదీ ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో ఆయన మాట్లాడుతూ ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్‌పై విరుచుకుపడ్డారు. దేశాన్ని సుదీర్ఘకాలం పాలించిన పార్టీకి ప్రజల కనీస అవసరాలు తీర్చాలనే చిత్తశుద్ధి, అంకితభావం లేదన్నారు. పార్టీ అధికారాలను ఒకే కుటుంబ అభివృద్ధికి, ఐదేళ్లపాటు ప్రభుత్వాన్ని నడపడానికి, కుంభకోణాలు దాచుకోవడానికి వినియోగిస్తున్నారని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో ఎన్నో కుంభకోణాలు జరిగాయని, ప్రధాని అయ్యాక అడ్డుకున్నామన్నారు. దాని వల్లే దేశంలో సుదర్శన్ సేతు లాంటి భారీ మౌలిక సదుపాయాల నిర్మాణం సాధ్యమైంది. ప్రజల ఆకాంక్షలను నెరవేర్చే సామర్థ్యం కాంగ్రెస్‌కు లేకపోవడం వల్లే తమ పాలనలో భారత్ 11వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా ఉందని, ప్రజల ఆశీర్వాదంతో తాను ప్రధాని అయిన తర్వాత ఈ పదేళ్లలో 5వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా భారత్ అవతరించిందన్నారు. . ఆరేళ్ల కిందటే శంకుస్థాపన చేసిన సుదర్శన్ సేతును ప్రారంభించడం తన అదృష్టమని, మోదీ హామీకి నిదర్శనమన్నారు. తాను గుజరాత్ సీఎంగా ఉన్నప్పుడు ఈ వంతెన నిర్మాణంపై కేంద్రంలోని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వానికి ఏడుసార్లు విజ్ఞప్తి చేసినా ఆమోదం లభించలేదని మోదీ అన్నారు.

కేరళ కోసం మరోసారి మోడీ

ప్రధాని మోదీ మరోసారి కేరళలో పర్యటించనున్నారు. లోక్ సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో మోడీ కేరళలో పదే పదే పర్యటించడం ప్రాధాన్యతను సంతరించుకుంది. రెండు నెలల్లో మోదీ కేరళలో పర్యటించడం ఇది మూడోసారి. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో బలపడాలన్న బీజేపీ వ్యూహం మేరకు ఆ పార్టీ అగ్రనాయకత్వం ఈ ప్రాంతంపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది. ఈ క్రమంలో గత జనవరిలో కేరళలో పర్యటించిన ప్రధాని మోదీ.. ఈ నెల 27న తిరిగి కేరళకు రానున్నారు. ఆ రాష్ట్ర బీజేపీ నేతలు చేపట్టిన పాదయాత్ర ముగింపు కార్యక్రమంలో ఆయన పాల్గొంటారు.

వంతెనతో ద్వారకానాథ్‌ను సందర్శించడం ఇప్పుడు సులభం

పాత, కొత్త ద్వారకలను కలుపుతూ 2.32 కిలోమీటర్ల పొడవైన సుదర్శన్ సేతును రూ.980 కోట్లతో నిర్మించారు. దీని ద్వారా ద్వారకానాథ్ ఆలయాన్ని సందర్శించే భక్తులు సులభంగా వచ్చి వెళ్లవచ్చు. ద్వారకానాథ్ ఆలయం ద్వారకా నగరానికి 30 కి.మీ దూరంలో బెట్ ద్వారక అనే ద్వీపంలో ఉంది. భక్తులు ఓఖా హార్బర్ నుండి పడవలపై ఈ ఆలయానికి వెళతారు. ఇప్పుడు కేబుల్ వంతెన కారణంగా ఆ అవసరం లేదు. కేబుల్ వంతెన ఫుట్‌పాత్‌పై సోలార్ ప్యానెల్స్‌ను ఏర్పాటు చేశారు. వీటి ద్వారా ఒక మెగావాట్ విద్యుత్ ఉత్పత్తి అవుతుంది. వంతెనపై ఉన్న రహదారిని నాలుగు లేన్లుగా మార్చారు. బ్రిడ్జికి ఇరువైపులా భగవద్గీత శ్లోకాలు, శ్రీకృష్ణుడి చిత్రాలను చిత్రించారు. దీంతో ఈ తీగల వంతెన పర్యాటక ప్రాంతంగా మారే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *