ఇషాన్, అయ్యర్ బోర్డును ధిక్కరించారు

  • కేంద్ర ఒప్పందాలకు కట్టుబడి ఉండండి

  • సిరాజ్‌ను గ్రేడ్-ఎకి ప్రమోట్ చేయండి

  • తిలక్ వర్మకు స్థానం

  • A+ గ్రేడ్ రూ. 7 కోట్లు

న్యూఢిల్లీ: రంజీ మ్యాచ్‌లు ఆడాలన్న సూచనలను పట్టించుకోని ఇషాన్ కిషన్, శ్రేయాస్ అయ్యర్‌లకు బీసీసీఐ షాక్ ఇచ్చింది. బుధవారం విడుదల చేసిన 30 మంది ఆటగాళ్ల సెంట్రల్ కాంట్రాక్ట్‌ల జాబితాలో వీరిద్దరికీ చోటు దక్కలేదు. 2023లో 26 మంది ఉండగా.. ఈసారి మరో నలుగురికి కాంట్రాక్టులు దక్కడం గమనార్హం. దక్షిణాఫ్రికా టూర్ మధ్యలో మనస్పర్థల కారణంగా జట్టు నుంచి బయటకు వచ్చిన కిషన్.. జార్ఖండ్ తరఫున రంజీలు ఆడకుండా ఐపీఎల్ కు సిద్ధమవడం బోర్డు పెద్దలకు ఆగ్రహం తెప్పించింది. బోర్డు ఆదేశాలను కూడా శ్రేయాస్ అయ్యర్ పట్టించుకోలేదు. చేతులు పనిచేయడం లేదంటూ… ఇప్పుడు ముంబై తరఫున సెమీస్ ఆడేందుకు సిద్ధమయ్యాడు. గతేడాది అయ్యర్ ‘బి’లో, ఇషాన్ ‘సి’ గ్రేడ్ కాంట్రాక్టుల్లో ఉన్నారు. రోహిత్ శర్మ, కోహ్లి, బుమ్రా, జడేజా ఉన్న ఏ+ గ్రేడ్‌లో ఎలాంటి మార్పు లేదు. అయితే పేసర్ సిరాజ్, కేఎల్ రాహుల్, శుభ్‌మన్ గిల్‌లు ‘బి’ గ్రేడ్ నుండి ‘ఎ’కి ప్రమోషన్ పొందగా, తెలుగు కుర్రాడు తిలక్ వర్మతో పాటు మొత్తం 15 మంది ‘సి గ్రేడ్’ కాంట్రాక్టులు పొందారు. ఇది తిలక్ మొదటి సెంట్రల్ కాంట్రాక్ట్. గతేడాది ‘సి’లో ఉన్న కేఎస్ భరత్ కాంట్రాక్ట్ కొనసాగించాడు. యశస్వి జైస్వాల్ తొలిసారి.. అందుకే నేరుగా ‘బి గ్రేడ్’ జాబితాలో చోటు దక్కించుకుంది. గాయం కారణంగా ఆటకు దూరమైన రిషబ్ పంత్, అక్షర్ పటేల్ ‘బి గ్రేడ్’కి దిగజారారు. బీసీసీఐ విడుదల చేసిన ప్రకటనలో, ఈ రౌండ్‌కు అయ్యర్, ఇషాన్‌ల పేర్లను పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని ప్రత్యేకంగా పేర్కొంది. జాతీయ జట్టుకు దూరంగా ఉన్న ఆటగాళ్లు.. ఆ సమయంలో జరిగే జాతీయ టోర్నీలకే ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలని మరోసారి స్పష్టం చేశారు. నిర్ణీత గడువులోగా (అక్టోబర్ 1, 2023-సెప్టెంబర్ 30, 2024) 3 టెస్టులు లేదా 8 వన్డేలు లేదా 10 టీ20లు ఆడిన ఆటగాళ్లకు కాంట్రాక్టులు అందజేయనున్నట్లు బోర్డు తెలిపింది. ఇంగ్లండ్ సిరీస్‌లో రెండు టెస్టులు ఆడిన ధ్రువ్ జురెల్, సర్ఫరాజ్ ఖాన్‌లు ధర్మశాలలో ఆఖరి మ్యాచ్‌లో ఆడితే ‘సి గ్రేడ్’ కాంట్రాక్ట్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకుంటారు.

కేంద్ర ఒప్పందాలు (2023-24) నుండి…

A+ గ్రేడ్ (రూ. 7 కోట్లు):

రోహిత్, కోహ్లీ, బుమ్రా, జడేజా

A గ్రేడ్ (రూ. 5 కోట్లు):

అశ్విన్, షమీ, సిరాజ్, రాహుల్, గిల్, హార్దిక్ పాండ్యా.

బి గ్రేడ్ (రూ. 3 కోట్లు): సూర్యకుమార్ యాదవ్, రిషబ్ పంత్, కుల్దీప్ యాదవ్, అక్షర్ పటేల్, జైస్వాల్.

సి గ్రేడ్ (రూ. కోటి): రింకూ సింగ్, తిలక్ వర్మ, కెఎస్ భరత్, రజత్ పటీదార్, రుతురాజ్ గైక్వాడ్, శార్దూల్ ఠాకూర్, శివమ్ దూబే, రవి బిష్ణోయ్, జితేష్ శర్మ, వాషింగ్టన్ సుందర్, ముఖేష్ కుమార్, సంజు శాంసన్, అర్ష్‌దీప్, ప్రసాద్ కృష్ణ, అవేష్ ఖాన్.

పేస్ బౌలింగ్ ఒప్పందాలు: ఆకాష్ దీప్, విజయ్ కుమార్ వైశాఖ్, ఉమ్రాన్ మాలిక్, యశ్ దయాల్, విద్వాత్ కావరప్ప.

పుజారా కెరీర్ ముగిసిందా?

చటేశ్వర్ పుజారా, ఉమేష్ యాదవ్, శిఖర్ ధావన్, దీపక్ హుడా, యజ్వేంద్ర చాహల్‌లకు వార్షిక కాంట్రాక్టులు దక్కలేదు. దీంతో పుజారా అంతర్జాతీయ కెరీర్‌కు ముగింపు పలికినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే చాహల్ మెరుగ్గా రాణిస్తే మళ్లీ జట్టులోకి వచ్చే అవకాశాలున్నాయి. అయితే ఈసారి ఫాస్ట్ బౌలింగ్ కాంట్రాక్ట్ కింద ఐదుగురి పేర్లను సెలక్షన్ కమిటీ సిఫార్సు చేసింది. అయితే వార్షిక వేతనం ఏ మేరకు పెంచారు? అనే విషయంపై బోర్డు స్పష్టత ఇవ్వలేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *