బ్రియాన్ ముల్రోనీ: మాజీ ప్రధాని బ్రియాన్ ముల్రోనీ కన్నుమూశారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 10:00 AM

కెనడా మాజీ ప్రధాని బ్రియాన్ ముల్రోనీ (84) కన్నుమూశారు. ఆయన మృతిపై కుటుంబ సభ్యులు సమాచారం అందించారు. బ్రియాన్ ముల్రోనీ గత సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌కు చికిత్స పొందారు.

బ్రియాన్ ముల్రోనీ: మాజీ ప్రధాని బ్రియాన్ ముల్రోనీ కన్నుమూశారు

కెనడా మాజీ ప్రధాని కెనడియన్ ప్రధాని బ్రియాన్ ముల్రోనీ (84) కన్నుమూశారు. ఆయన మృతిపై కుటుంబ సభ్యులు సమాచారం అందించారు. బ్రియాన్ ముల్రోనీ గత సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌కు చికిత్స పొందారు. ఆ సమయంలో బ్రియాన్ ముల్రోనీ USతో స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందంపై సంతకం చేశాడు. అయితే ఆయుధాల వ్యాపారితో అక్రమ ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నారనే ఆరోపణలతో ముల్రోనీ పేరు తెచ్చుకున్నారు.

బ్రియాన్ 1984లో ఫెడరల్ క్యాంపెయిన్‌కు వెళ్లాడు. ఆ క్రమంలో, కెనడియన్ చరిత్రలో అత్యధిక మెజారిటీ (282 సీట్లలో 211) గెలుచుకోవడం ద్వారా బ్రియాన్ ముల్రోనీ 18వ ప్రధానమంత్రిగా పనిచేశాడు. 1983లో చివరకు కన్జర్వేటివ్ పార్టీ నాయకత్వాన్ని గెలుచుకుని అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్నారు. ఆ సమయంలో ‘మనం కలిసి కొత్త పార్టీని, కొత్త దేశాన్ని నిర్మిస్తాం’ అని ప్రమాణం చేశారు. ఆ తర్వాత సెంట్రల్ నోవా ఎంపీగా ఎన్నికయ్యారు. ఆ సందర్భంగా ప్రజలకు మరిన్ని ఉద్యోగాలు కల్పిస్తామని హామీ ఇచ్చారు.

ముల్రోనీ యొక్క ప్రారంభ కెరీర్ రాజకీయ శాస్త్రం చదువుతున్న విశ్వవిద్యాలయ విద్యార్థిగా ప్రారంభమైంది, అతను ప్రధాన మంత్రి జాన్ డిఫెన్‌బేకర్‌కు సలహాదారుగా మారాడు. ఎన్నో ఏళ్లుగా రాజకీయాల్లో తెర వెనుక పనిచేశారు. అతను తదుపరి ఫెడరల్ ప్రోగ్రెసివ్ కన్జర్వేటివ్ నాయకుడు కావడానికి ముందు 1976లో న్యాయశాస్త్ర పట్టా పొందాడు. తరువాత అతను కన్జర్వేటివ్‌లను విడిచిపెట్టాడు. అయినప్పటికీ, అతను జోయి క్లర్క్ నుండి ఓటమిని చవిచూశాడు. ఓటమి తర్వాత కూడా నిరాశ చెందలేదు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: బిల్ గేట్స్: ప్రధాని మోదీని కలిసిన బిల్ గేట్స్.. కారణమా?

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 10:00 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *