వాతావరణ అప్‌డేట్: భానుడి భగభగ.. 20 రోజులు బయటికి వెళ్లాలంటే కష్టం..

ఎండలు, వడగాలుల గురించి ఎన్నో వార్నింగ్‌లు ఇచ్చిన ఐఎండీ ఓ శుభవార్త కూడా చెప్పింది.

వాతావరణ అప్‌డేట్: భానుడి భగభగ.. 20 రోజులు బయటికి వెళ్లాలంటే కష్టం..

వాతావరణ నవీకరణ

సూపర్ సోనిక్ రేంజ్ లో సూర్యకాంతి, భరించలేని ఎండ, ఉక్కిరిబిక్కిరి చేసే గాలి. ఓవరాల్ గా ఈ సమ్మర్ చాలా సరదాగా సాగుతుంది. భానుడు భగభగ..ప్రజలను అయోమయానికి గురి చేస్తున్నాడు. పగటి ఉష్ణోగ్రతలు గతంలో కంటే ఎక్కువగా నమోదవుతున్నాయి. మండుతున్న ఎండలు.. ప్రస్తుతం 37 డిగ్రీలు. ఇది 42 డిగ్రీల కంటే కొంచెం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇప్పుడు పగటిపూట బయటికి వెళ్లగలుగుతున్నాం. మరో 20 రోజులు బయటకు వెళ్లాలంటే ఇబ్బందిగా ఉంటుంది. కానీ ఎండలో వెళితే ఇక అంతే సంగతులు.

ప్రతిసారీ ఇలాగే చెబుతుంటారు. మనం చూడని సూర్యుడిలా.. తిరుగులేని కాలమా? సరదా కోసం సూర్యుని వద్దకు వెళ్లాలా వద్దా అనేది మీ ఇష్టం. సన్ లైట్ తీసుకుంటే..భానుడు అస్వస్థతకు గురయ్యాడు. బయట ఉష్ణోగ్రతలు పెరుగుతాయి.. మీ శరీర ఉష్ణోగ్రతలు మారుతాయి. మరోలా అనుకుంటే మీ ఆరోగ్యం మీ చేతుల్లో ఉండదు. శరీరంలో నీటి శాతం పడి ఇంటికే పరిమితం కావడం కూడా విశేషం. ఒక్కోసారి ప్రొటీన్ స్థాయిలు పడిపోతాయి మరియు అవయవాలు కూడా పనిచేయకపోవచ్చు. వానలు లేక వెనుదిరిగి పని చేసే వారి పరిస్థితి ఏంటి? ఈ వేసవిలో జాగ్రత్తగా ఉండాలి. లేకుంటే ఉద్దేశపూర్వకంగా అనారోగ్యం పాలైనట్లే.

సీజన్‌తో సంబంధం లేకుండా
వాతావరణం మారుతుంది. వాతావరణ పరిస్థితులు మారుతున్నాయి. సీజన్‌తో సంబంధం లేకుండా ఎండలు మండిపోతున్నాయి. ఫిబ్రవరి నెలలోనే ఎండల ప్రభావం మొదలైంది. ఇప్పుడు మార్చి మొదటి వారంలోనే భానుడు భగభగ తారాస్థాయికి చేరుకుంటోంది. రానున్న రోజులు కఠినంగా ఉంటాయని ఐఎండీ పేర్కొంది. రానున్న రోజుల్లో భానుడి భగభగలు పెరగడంతో ప్రజలకు చుక్కలు చూపెట్టే అవకాశం ఉందని ఐఎండీ అంచనా వేసింది. దేశంలోని పలు ప్రాంతాల్లో ఈసారి సాధారణం కంటే ఎక్కువగా ఉష్ణోగ్రతలు నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది. ఎల్ నినో ప్రభావంతో ఈ వేసవిలో ఉష్ణోగ్రతలు ఎక్కువగా నమోదయ్యే అవకాశం ఉందని భారత వాతావరణ శాఖ హెచ్చరించింది.

సాధారణంగా, సూర్యుడు మార్చి నుండి క్రమంగా ఉదయిస్తాడు మరియు ఏప్రిల్ మరియు మేలో గరిష్ట దశకు చేరుకుంటాడు. గతేడాది మేలో కురిసిన వర్షాలతో అప్పట్లో ఒక్కసారిగా వాతావరణం చల్లబడింది. కానీ ఈసారి ఐఎండీకి అలాంటి పరిస్థితి కనిపించడం లేదు. ఎండల తీవ్రత మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు.

ప్రతి సంవత్సరం మార్చి మొదటి వారంలో, IMD వేసవి కాలానికి సంబంధించి హెచ్చరికను ఇస్తుంది. ఢిల్లీలో పెరిగిన వాయు కాలుష్యం కారణంగా రానున్న రోజుల్లో సాధారణం కంటే ఉష్ణోగ్రతలు నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది. రాత్రి భారీ వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. ఈ నెల 15 వరకు దేశంలోని పలు ప్రాంతాల్లో వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని ఐఎండీ అంచనా వేసింది.

ఐఎండీ సూచన మేరకు ఢిల్లీలోని పలు ప్రాంతాల్లో వాతావరణం చల్లబడింది. వర్షం పడుతోంది. పంటలు దెబ్బతినే అవకాశం ఉందన్న హెచ్చరిక కూడా ఉంది. వడగళ్ల వానతోపాటు భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని ఐఎండీ అంచనా వేసింది. ఇది గోధుమ పంటతో పాటు అనేక ఇతర పంటలకు నష్టం కలిగిస్తుంది. అయితే మార్చి 15 తర్వాతే భానుడి నిజస్వరూపం బయటపడనుంది. ఉష్ణోగ్రతలు ఒక్కసారిగా పెరిగి ప్రజలను భయపెడుతున్నాయి.

సాధారణ గరిష్ట ఉష్ణోగ్రతల కంటే ఎక్కువ
భారత వాతావరణ శాఖ అధికారుల ప్రకారం, మార్చి-మే మధ్యలో దేశంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో గరిష్ట ఉష్ణోగ్రతలు నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది. ఉత్తర, మధ్య భారతంలో మార్చిలో వడగాలుల తీవ్రత తీవ్రంగా ఉండకపోవచ్చని IMD తెలిపింది. ప్రస్తుత ఎల్‌నినో ప్రభావం వేసవి వరకు ఉండే అవకాశం ఉంది. ఆ తర్వాత పరిస్థితులు సాధారణ స్థితికి వస్తాయని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

ఈ వేసవి కాలంలో తెలుగు రాష్ట్రాల్లోనూ తీవ్ర వడగళ్ల వాన కురిసే అవకాశం ఉంది. మరో రెండు నెలల పాటు అత్యవసరమైతే బయటకు రావద్దని ఐఎండీ హెచ్చరిస్తోంది. ప్రస్తుతం వాతావరణం కాస్త చల్లగా ఉన్నప్పటికీ రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ వేడిగాలులు పెరుగుతాయి. తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌తో పాటు ఉత్తర కర్ణాటక, మహారాష్ట్ర, ఒడిశాలోని పలు ప్రాంతాల్లో సాధారణ రోజుల కంటే ఎక్కువ వేడి గాలులు వీస్తాయని IMD అంచనా వేసింది. ఉత్తర మరియు మధ్య భారతదేశంలో, మార్చిలో తీవ్రమైన వడగళ్ళు ఉండకపోవచ్చు.

వర్షాకాలం మధ్య నుంచి అనుకూలమైన వర్షపాతానికి కారణమయ్యే ఎల్‌నినో పరిస్థితులు ఏర్పడతాయని అంచనా. ఎండలు, వడగాలుల గురించి ఎన్నో వార్నింగ్‌లు ఇచ్చిన ఐఎండీ ఓ శుభవార్త చెప్పింది. మార్చి నెలలో సాధారణం కంటే ఎక్కువ వర్షపాతం నమోదయ్యే అవకాశం ఉందని అంచనా వేస్తున్నారు.

బరువు తగ్గడం లేదు: డైటింగ్ వల్ల ఫలితం లేదా? మీరు బరువు తగ్గకపోవడానికి 5 కారణాలు..!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *