రైతుల నిరసన: చలో ఢిల్లీకి రైతు నేతల పిలుపు.. అప్రమత్తమైన పోలీసులు, 10న రైలును ఆపారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 09:03 AM

తమ డిమాండ్ల సాధన కోసం రైతులు మరోసారి చలో ఢిల్లీ ముట్టడికి పిలుపునిచ్చారు. కొద్ది రోజుల క్రితం ఢిల్లీ మార్చ్ ఉద్రిక్త పరిస్థితులకు దారి తీసింది. రైతులకు, పోలీసులకు మధ్య జరిగిన తోపులాటలో ఇరువర్గాలకు గాయాలైన విషయం తెలిసిందే. దాంతో కొద్దిరోజుల ఆందోళనకు విరామం ఇచ్చారు. బుధవారం (నేడు) మరోసారి ఢిల్లీని ముట్టడిస్తామని రైతు సంఘాలు స్పష్టం చేశాయి. రైతులు బస్సు, రైలులో ఢిల్లీకి బయలుదేరారు. ఢిల్లీ ముట్టడికి రైతు నేతలు పిలుపునిచ్చిన నేపథ్యంలో పోలీసులు అప్రమత్తమయ్యారు. సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు.

రైతుల నిరసన: చలో ఢిల్లీకి రైతు నేతల పిలుపు.. అప్రమత్తమైన పోలీసులు, 10న రైలును ఆపారు

ఢిల్లీ: రైతులు డిమాండ్లు నెరవేర్చాలన్నారు (రైతులు) మరోసారి చలో ఢిల్లీ మార్చ్‌కు పిలుపునిచ్చారు. కొద్ది రోజుల క్రితం ఢిల్లీ మార్చ్ (ఢిల్లీ చలో మార్చ్) ఉద్రిక్త పరిస్థితులకు దారి తీస్తోంది. రైతులకు, పోలీసులకు మధ్య జరిగిన తోపులాటలో ఇరువర్గాలకు గాయాలైన విషయం తెలిసిందే. దాంతో కొద్దిరోజుల ఆందోళనకు విరామం ఇచ్చారు. తిరిగి బుధవారం (నేడు) ఢిల్లీలో ఉన్నారు (ఢిల్లీ) సీజ్ చేస్తామని రైతు సంఘాలు స్పష్టం చేశాయి. రైతులు బస్సు, రైలులో ఢిల్లీకి బయలుదేరారు. ఢిల్లీ ముట్టడికి రైతు నేతలు పిలుపునిచ్చిన నేపథ్యంలో పోలీసులు అప్రమత్తమయ్యారు. సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు.

పంట ఉత్పత్తులకు కనీస మద్దతు ధర, రైతులకు, రైతుకూలీలకు పింఛన్‌, రైతు రుణమాఫీ, కరెంట్‌ బిల్లుల పెంపుదల నిలిపివేయాలని తదితర డిమాండ్లతో రైతులు కిసాన్‌ మజ్దూర్‌ మోర్చా, సంయుక్త కిసాన్‌ ఆధ్వర్యంలో ఆందోళనలు కొనసాగుతున్నాయి. మోర్చా. తమ డిమాండ్ల కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు రైతు సంఘాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. ఈ నెల 10వ తేదీ మధ్యాహ్నం 12 గంటల నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు దేశవ్యాప్త రైలు బంద్‌ నిర్వహించనున్నట్లు రైతు నాయకులు ప్రకటించారు. 4 గంటల రైల్ స్టాప్ పెట్టి కేంద్ర ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తెస్తామని చెబుతున్నారు. రైతు నేతల పిలుపు మేరకు తిక్రీ, సింగు, ఘాజీపూర్‌ సరిహద్దుల్లో పోలీసులు భద్రతను పెంచారు. బస్టాండ్, రైల్వే స్టేషన్, మెట్రో స్టేషన్ల వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్‌ని క్లిక్ చేయండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 09:03 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *