సుప్రీం తీర్పు ఔన్నత్యం! | సుప్రీం తీర్పు ఔన్నత్యం!

ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వివరాలు గల్లంతవుతాయని బీజేపీ భయపడుతోంది. అందుకే ఎస్‌బీఐపై ఒత్తిడి: ఖర్గే

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 5 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఎలక్టోరల్ బాండ్లపై సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును రద్దు చేసేందుకు మోదీ ప్రభుత్వం స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఎస్‌బీఐఐ)ని ఉపయోగించుకుంటోందని ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు ఖర్గే ఆరోపించారు. ఈ రాజ్యాంగ విరుద్ధ బాండ్ల పథకంలో ప్రధాన లబ్ధిదారు బీజేపీయేనని స్పష్టమవుతోంది. రాజకీయ పార్టీలు నగదుగా మార్చుకున్న ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పూర్తి వివరాలను ఈ నెల 6వ తేదీలోగా సమర్పించాలని ఎస్‌బీఐని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. జూన్ 30 వరకు వేచి ఉండాలంటూ సోమవారం బ్యాంకు కోర్టును ఆశ్రయించడంపై ఖర్గే మంగళవారం ‘ఎక్స్’లో తీవ్రంగా స్పందించారు. మొండి లావాదేవీలను కప్పిపుచ్చుకునేందుకు మోదీ ప్రభుత్వం ఎస్‌బీఐని కప్పిపుచ్చుకుంటోందని విమర్శించారు. జూన్ 15 నాటికి లోక్‌సభ ఎన్నికలు ముగియనుండగా.. ఆ తర్వాత ఎస్‌బీఐ కోర్టుకు ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వివరాలను అందించాలని బీజేపీ కోరుతోంది. అందుకే జూన్ 30 వరకు గడువు కోరిన ఎస్ బీఐ.. హైవేలు, పోర్టులు, ఎయిర్ పోర్టులు, పవర్ ప్లాంట్లు తదితర కాంట్రాక్టులను మోదీ అనుకూల పెట్టుబడిదారులకు కట్టబెట్టేందుకు బీజేపీ బాండ్ల రూపంలో సాగిస్తున్న అక్రమ లావాదేవీలను ప్రభుత్వం దాచిపెడుతోంది. బాండ్ డోనర్లకు సంబంధించిన 44,434 ఆటోమేటిక్ డేటా ఎంట్రీలను కంపైల్ చేసి 24 గంటల్లో వివరాలు ఇవ్వవచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు. SBI 4 నెలలు ఎందుకు అడుగుతోంది? సుప్రీం తీర్పును రాసేందుకు మోదీ ప్రభుత్వం ఎస్‌బీఐని పావుగా వాడుకుంటోందని ఖర్గే అన్నారు.

బీజేపీకి రూ.6,566 కోట్ల లాభం: కాంగ్రెస్

2017 నుంచి గత ఆర్థిక సంవత్సరం వరకు అన్ని పార్టీలు ఎలక్టోరల్ బాండ్లను రూ. 12 వేల కోట్లు, అందులో సగానికి పైగా బాండ్లు రూ. 6,566.11 కోట్లు ఒక్క బీజేపీకే వచ్చాయని కాంగ్రెస్ అధికార ప్రతినిధి సుప్రియా శ్రీనాథే ఢిల్లీలో తెలిపారు. 2018-23లో కేంద్ర సంస్థల చర్యలను ఎదుర్కొన్న 30 కంపెనీలు పార్టీకి రూ.335 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చాయని మీడియాలో కథనాలు వచ్చాయి. ఈ సమాచారాన్ని ఎవరితోనూ పంచుకోవద్దని మోదీ ప్రభుత్వం, బీజేపీ ఎస్‌బీఐపై ఒత్తిడి తెస్తున్నాయి’’ అని ఆయన ఆరోపించారు.ఒకే క్లిక్‌తో ఐదు నిమిషాల్లో అందుబాటులో ఉన్న అతిపెద్ద కంప్యూటరైజ్డ్ బ్యాంకు కోర్టుకు సమాచారం ఇవ్వడానికి 4 నెలలు ఎందుకు పట్టిందని ఆయన మండిపడ్డారు. 23,000 శాఖలు, 48 కోట్ల బ్యాంకు ఖాతాలు, 66,000 ఏటీఎంలు ఉన్న ఎస్‌బీఐ కేవలం 22,217 ఎలక్టోరల్ బాండ్ల సమాచారాన్ని అందించడానికి నాలుగు నెలలు ఎందుకు పట్టిందని ప్రశ్నించారు.

కేంద్రానికి మేలు చేసేలా: ప్రశాంత్

ఎన్నికల బాండ్ల వివరాలను వెల్లడించడం వల్ల కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇబ్బంది పడకూడదనే ఉద్దేశంతో ఎస్‌బీఐ ఎన్నికల వరకు సమయం కోరుతుందని ప్రముఖ న్యాయవాది ప్రశాంత్ భూషణ్ మంగళవారం ‘ఎక్స్’లో ఆరోపించారు. రూ.కోటి విలువైన ఎన్నికల బాండ్ల వివరాలను తెలిపారు. బీజేపీకి వచ్చిన 10 వేల కోట్లు వెంటనే బయటకు రావు. ఎలక్టోరల్ బాండ్లను కొనుగోలు చేసిన వారి సంఖ్య, వాటిని తీసుకున్న రాజకీయ పార్టీల సంఖ్యను ఎస్‌బీఐ గోప్యంగా ఉంచుతుందని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 03:41 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *