ప్రధాని మోదీ: మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా దేశ ప్రజలకు మోదీ శుభవార్త..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 08, 2024 | 09:56 AM

ఉజ్వల పథకం లబ్ధిదారులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం శుభవార్త అందించిన కొద్ది గంటలకే మరో శుభవార్త అందింది. మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా వంటగ్యాస్ సిలిండర్లపై రూ.100 తగ్గిస్తున్నట్లు మోదీ ట్విట్టర్ ద్వారా ప్రకటించారు.

ప్రధాని మోదీ: మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా దేశ ప్రజలకు మోదీ శుభవార్త..

ఢిల్లీ: ఉజ్వల పథకం లబ్ధిదారులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం శుభవార్త అందించిన కొన్ని గంటల తర్వాత మహిళలకు మరో శుభవార్త అందించింది. మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ ట్విట్టర్‌లో వంట గ్యాస్ సిలిండర్‌పై రూ.100 తగ్గింపును ప్రకటించారు. “ఈరోజు మహిళా దినోత్సవం. ఈ సందర్భంగా మా ప్రభుత్వం ఎల్‌పిజి సిలిండర్ ధరను రూ.100 తగ్గిస్తున్నది. దీనివల్ల దేశవ్యాప్తంగా లక్షలాది కుటుంబాలపై ఆర్థిక భారం గణనీయంగా తగ్గుతుంది. ఇది ముఖ్యంగా మన స్త్రీ శక్తికి మేలు చేస్తుంది” అని మోదీ అన్నారు. ఒక ట్వీట్.

ఎల్‌పిజి సిలిండర్ (ఎల్‌పిజి సిలిండర్)పై ప్రభుత్వం రూ. 300 సబ్సిడీని మరో ఏడాదికి కేంద్రం నిన్న ప్రకటించింది. ప్రధాన మంత్రి ఉజ్వల యోజన (PMUY) పథకం కింద, 14.2 కిలోల LPG సిలిండర్ రూ. 300 సబ్సిడీని మరో ఏడాది పొడిగించారు. ఈ మేరకు గురువారం అధికారిక ప్రకటన వెలువడింది. ఈ సబ్సిడీ మార్చి 7, 2024 నుంచి మార్చి 31, 2025 వరకు వర్తిస్తుందని కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటనలో తెలిపింది.

పీఎంవైయూ లబ్ధిదారులకు ఏడాదికి 12 రీఫిల్స్‌కు ఒక్కో సిలిండర్‌పై రూ.300 సబ్సిడీ అందించనున్నట్లు కేంద్ర మంత్రి పీయూష్ గోయల్ తెలిపారు. మార్చి 1, 2024 నాటికి 10.27 కోట్ల మంది పీఎంయూవై లబ్ధిదారులు లబ్ది పొందారని ఆయన చెప్పారు. గతేడాది అక్టోబర్‌లో ఉజ్వల లబ్ధిదారులు ఎల్‌పీజీ సిలిండర్‌పై సబ్సిడీ మొత్తాన్ని రూ. 200 నుంచి రూ. 300 పెంచింది కేంద్ర ప్రభుత్వం. సబ్సిడీని కొనసాగించడం వల్ల కేంద్ర ప్రభుత్వం ఏటా రూ. 12,000 కోట్లు ఖర్చు చేయనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 08, 2024 | 10:00 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *