లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2024: ఎన్నికల సమయంలో బీజేపీ త్రిముఖ వ్యూహం

గెలిచిన సీట్లు మళ్లీ గెలుపొందడం, కొత్త సీట్లు గెలుచుకోవడం, 2014 ఎన్నికల్లో గెలుపొందడం.. 2019లో కోల్పోయిన సీట్లను తిరిగి గెలుచుకోవడం

లోక్‌సభ ఎన్నికలు 2024: ఎన్నికల సమయంలో బీజేపీ త్రిముఖ వ్యూహం

ప్రధాని మోదీ

దేశంలో తనకున్న సానుకూలాంశాలను ఓట్లుగా మార్చుకునేందుకు బీజేపీ ఈ ఎన్నికల్లో త్రిముఖ వ్యూహాన్ని అవలంబిస్తోంది. గెలిచిన సీట్లు, కొత్త సీట్లు, 2014 ఎన్నికల్లో గెలుపొందడం.. 2019లో పోయిన సీట్లను తిరిగి కైవసం చేసుకోవడం.. 2014 ఎన్నికల్లో బీజేపీ 282 గెలుపొందాలనే వ్యూహంతో 370 లక్ష్యాన్ని సులభంగా చేరుకోవచ్చని కమలం పార్టీ ఆలోచన. సీట్లు.

లోక్‌సభలోని మొత్తం 542 సీట్లలో సగానికి పైగా ఓ పార్టీ విజయం సాధించడం మూడు దశాబ్దాల తర్వాత ఇదే తొలిసారి. 2019 ఎన్నికల నాటికి బీజేపీ బలం పెరిగింది. గత ఎన్నికల్లో కమలం పార్టీ 303 సీట్లు గెలుచుకుంది. ఈ చారిత్రాత్మక విజయమే బీజేపీని కొత్త శిఖరాలకు చేర్చింది.

సీట్ల లెక్క..
అయితే 2019లో ఎక్కువ సీట్లు గెలిచినా.. 2014లో గెలిచిన 282 సీట్లలో 35 సీట్లు కోల్పోయిన బీజేపీ.. కొత్తగా 56 సీట్లు గెలుచుకుని ఎక్కువ సీట్లను ఖాతాలో వేసుకున్నప్పటికీ.. 35 సిట్టింగ్ సీట్లు కోల్పోవడం ఆ పార్టీ నేతలను పునరాలోచనలో పడేసింది.

ఇదిలా ఉండగా, 2014తో పోలిస్తే, ఉత్తరప్రదేశ్‌లో 14, బీహార్‌లో 6, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 2, 2019లో ఒక్కో సీటును బీజేపీ కోల్పోయింది. మిత్రపక్షాలకు కేటాయించిన ఈ 35 సీట్లలో 2024 ఎన్నికల్లో మిగిలిన 26 స్థానాలను గెలుచుకోవాలని బీజేపీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. . ఇవి కాకుండా గత ఎన్నికల్లో గెలిచిన 303 స్థానాల్లోనూ కాషాయ జెండా రెపరెపలాడించాలని కమలం పార్టీ భావిస్తోంది.

అలాగే గత ఎన్నికల్లో గెలిచి 26 స్థానాల్లో ఓడిపోయిన 303 స్థానాల్లో మళ్లీ గెలిచినా బీజేపీ టార్గెట్ 370 చేరుకోవడం సాధ్యం కాదు. ఇందుకోసం… కొత్త స్థానాలు గెలుచుకునే మూడో దశ వ్యూహాన్ని సిద్ధం చేశారు. 2019లో బీజేపీ 72 స్థానాల్లో రెండో స్థానంలో నిలిచింది. ఇందులో 15 స్థానాలను కాంగ్రెస్ గెలుచుకుంది. ఈ 72 స్థానాల్లో 10 శాతం ఓట్లు పెంచుకోవడం ద్వారా 370కి చేరుకోవడానికి అవసరమైన 41 సీట్లు గెలుచుకోవాలని బీజేపీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఎ

బీజేపీ కూడా 50 శాతం సీట్లు సాధించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. 2019లో గెలిచిన 303 సీట్లలో 224 సీట్లలో బీజేపీకి 50 శాతానికి పైగా ఓట్లు వచ్చాయి. ఆ స్థానాల్లో ఓటింగ్ శాతాన్ని కాపాడుకోవడంతోపాటు కొత్తగా గెలిచే స్థానాల్లో 50 శాతం ఓట్లు వస్తాయని అంచనా వేస్తున్నారు.

ఓడిపోయిన స్థానాల్లో కూడా వీలైనన్ని ఎక్కువ ఓట్లు సాధించాలన్నది కాషాయదళం ఆలోచన. 50 శాతం ఓట్లు, మూడింట మూడొంతుల సీట్లతో తిరుగులేని మెజారిటీతో దేశాన్ని పాలించాలనే అతిపెద్ద లక్ష్యం దిశగా ప్రధాని మోదీ, బీజేపీ నేతలు అడుగులు వేస్తున్నారు.

ఇవీ సానుకూలాంశాలు..
రామ మందిరం, ఆర్టికల్ 370 రద్దు, ట్రిపుల్ తలాక్ రద్దు వంటి అసాధ్యమైన పనులన్నింటినీ ఈ ఐదేళ్లలో బీజేపీ సుసాధ్యం చేసింది. ఆ పార్టీ చరిత్రలో ఈ ఐదేళ్ల కాలం స్వర్ణయుగమని చెప్పొచ్చు. మాతృసంస్థ ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌, బీజేపీల సుదీర్ఘ లక్ష్యాలు నెరవేరిన కాలం ఇది. హిందుత్వం బాగా ప్రాచుర్యంలో ఉన్న కాలం.

బీజేపీ గతంలో ఎన్నడూ ఇన్ని లక్ష్యాలను సాధించలేదు. అవకాశం లేదు. ఈ ఐదేళ్లలో బీజేపీకి కొత్త చరిత్ర ఉంది. ఆ కొత్త చరిత్ర పునాదులు చాలా బలంగా ఉన్నాయన్న నమ్మకంతో ప్రధాని మోదీ 370 గురించి మాట్లాడుతున్నారు. తాము మరింత బలపడతామని విశ్వాసం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

బీజేపీలో అమిత్ షా మొదలు శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ వరకు జాతీయ స్థాయిలో ప్రభావం చూపగల నాయకులు ఎందరో ఉన్నారు. ప్రస్తుతం మోడీ కమలం పార్టీకి కర్త, కర్మ, క్రియ. ఒక్కమాటలో చెప్పాలంటే బీజేపీకి మోదీ ముఖం. అలాగే దేశానికే తలమానికంగా నిలవాలన్నదే ప్రధాని లక్ష్యం.

ఈ క్రమంలోనే భారత్ అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా, అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా, బలమైన దేశంగా అభివృద్ధి చెందుతుందని ఎన్నికల ప్రచారంలో పదే పదే చెబుతున్నారు. భారతదేశం మూడో ప్రపంచ దేశ హోదాను కోల్పోయి అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా అవతరించేందుకు 2047ని ప్రధానమంత్రి డెడ్‌లైన్‌గా నిర్ణయించారు.

ఆ కల నెరవేరాలంటే బీజేపీని గెలిపించడమే ఏకైక మార్గమని ప్రజలకు బలంగా చెప్పడంలో ప్రధాని సక్సెస్ అవుతున్నారు. ఇప్పటికే దేశ భవితవ్యం చాలా మారిపోయిందని ప్రధాని ఆత్మవిశ్వాసంతో చెప్పడం వెనుక కారణం.

కోట్లాది మంది జనాభా ఉన్న ఈ దేశంలో 10 ఏళ్ల క్రితం రాముడి జన్మస్థలంలో రామమందిరం నిర్మిస్తామని నమ్మిన వారి సంఖ్య వేలల్లో కూడా ఉండకపోవచ్చు. అయితే పదేళ్ల తర్వాత బీజేపీ హయాంలో పరిస్థితి మారిపోయింది కాబట్టి బలరాముడు నవ్వుతూ అయోధ్య నుంచి దేశప్రజలను ఆశీర్వదించడం సార్వత్రిక ఎన్నికల ప్రచారానికి కేంద్ర బిందువుగా మారింది.

దక్షిణాదిలో బీజేపీకి ఓట్ల వర్షం?
అంగరంగ వైభవంగా నిర్వహించి చరిత్రలో సువర్ణాక్షరాలతో నిలిచిపోయే రామమందిర ప్రారంభోత్సవం సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో పార్టీల విజయాన్ని తేల్చనుందన్నది కాదనలేని సత్యం. సరిగ్గా ఎన్నికలకు ముందు జరిగిన ఈ మహావేదం ప్రభావం రామజన్మభూమి ఉద్యమం జరిగిన ఉత్తర భారతదేశానికే పరిమితం కాదని రాజకీయ నిపుణులు తేల్చారు. దేశాభివృద్ధి, పటిష్ట ఆర్థిక వ్యవస్థ వంటి దీర్ఘకాలిక లక్ష్యాల గురించి ప్రధాని మూడోసారి అయోధ్య సింహాసనంపై కూర్చోబోతున్నారనే విశ్వాసంతో మాట్లాడుతున్నారని నిపుణులు విశ్లేషిస్తున్నారు.

అయోధ్య మాదిరిగానే ఆర్టికల్ 370 రద్దు ఈ ఎన్నికల్లో బీజేపీ విజయానికి బాటలు వేసింది. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్, బీజేపీ చిరకాల స్వప్నమైన ఆర్టికల్ 370ని ఎత్తివేసే స్ఫూర్తితో ప్రధాని ఎన్నికల్లో కమలం పార్టీకి 370 సీట్లు ఇవ్వాలని పార్లమెంట్ వేదికగా, ఎన్నికల సభల్లో దేశ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నారు.

ట్రిపుల్ తలాక్ రద్దు, సీఏఏ, కామన్ సివిల్ కోడ్, బ్రిటీష్ చట్టాల స్థానంలో కొత్త క్రిమినల్ చట్టాల అమలుకు యత్నాలు, రెండేండ్లలో విధ్వంసం సృష్టించినా…కరోనా సవాళ్లను తట్టుకుని దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ కుప్పకూలకుండా చేసిన వైనం. , శాంతిభద్రతలను కాపాడింది మరియు బిజెపి పాలనను వెంటాడుతున్న ఉగ్రవాద ప్రభావాన్ని తగ్గించింది. అన్నింటికి మించి దేశ ప్రజల్లో సానుకూల భావనను పెంచింది.

CM Jagan Election Campaign: ఎన్నికల ప్రచారానికి సిద్ధమైన సీఎం జగన్..! 16 నుంచి ఉత్తరాంధ్రలో ప్రచార ప్రచారం..!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *