ఐక్యరాజ్యసమితిలో ‘అరకు కాఫీ’ | ఐక్యరాజ్యసమితిలో ‘అరకు కాఫీ’

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 03:38 AM

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అరకులోయలో గిరిజనులు పండించే ‘అరకు కాఫీ’కి మరో అంతర్జాతీయ గుర్తింపు లభించింది. ఐక్యరాజ్యసమితిలో అరకు కాఫీపై ప్రత్యేక చర్చ నిర్వహించి ప్రశంసలు అందుకున్నారు. అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా శుక్రవారం ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత్

ఐక్యరాజ్యసమితిలో 'అరకు కాఫీ'

మహిళా దినోత్సవంపై ప్రత్యేక చర్చ

గిరిజన మహిళల పాత్రకు అభినందనలు

భారతీయ స్త్రీల శక్తి అద్భుతమని వక్తల పుస్తకం

ఐక్యరాజ్యసమితి, మార్చి 9: ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అరకులోయలో గిరిజనులు పండించే ‘అరకు కాఫీ’కి మరో అంతర్జాతీయ గుర్తింపు లభించింది. ఐక్యరాజ్యసమితిలో అరకు కాఫీపై ప్రత్యేక చర్చ నిర్వహించి ప్రశంసలు అందుకున్నారు. అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత శాశ్వత ప్రతినిధి బృందం శుక్రవారం ప్రత్యేక సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. ఈ సందర్భంగా ‘అరకు కాఫీ జర్నీ’పై ప్రత్యేక చర్చ జరిగింది. ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్న ఐక్యరాజ్యసమితి నేతలు అరకు కాఫీని, భారతీయ మహిళల శక్తిని కొనియాడారు. ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ అధ్యక్షుడు డెన్నిస్ ఫ్రాన్సిస్ మాట్లాడుతూ భారతదేశ అభివృద్ధిలో మహిళలు కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నారని అన్నారు. వ్యవసాయం, ఆర్థికం, డిజిటల్ టెక్నాలజీ, ఆరోగ్యం, విద్య, అంతరిక్షం, విమానయానం రంగాల్లో భారతీయ మహిళలు రాణిస్తున్నారని ప్రశంసించారు. అరకు కాఫీకి అంతర్జాతీయ స్థాయిలో పేరు తెచ్చేందుకు గిరిజన మహిళలు ఎంతో కృషి చేశారు. గిరిజన మహిళల విజయగాథ స్ఫూర్తిదాయకం. ఈ ఏడాది జనవరిలో తాను భారత్‌లో పర్యటించినప్పుడు ‘నారీ శక్తి’ని ప్రత్యక్షంగా చూశానని గుర్తు చేసుకున్నారు. అరకు కాఫీ ఈ ప్రాంత గిరిజనులకు సాధికారత, గౌరవం కల్పించిందని వక్తలు పేర్కొన్నారు. అరకు కాఫీ యొక్క ఉత్తమ రుచి మరియు నాణ్యతను నిర్ధారించడానికి గిరిజనులు స్థిరమైన సాగు పద్ధతులను అనుసరిస్తారని భారత ప్రతినిధి బృందం తెలిపింది. కాఫీ సాగు నుంచి కోత వరకు ఉత్పత్తి ప్రక్రియలో మహిళలదే కీలకపాత్ర అని ఆమె వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 03:38 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *