లోక్‌సభ ఎన్నికలు: బహరంపూర్‌లో దిగ్గజాల ‘ఢి’

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 05:17 PM

‘భారత్’ కూటమిలో కీలక భాగస్వామిగా ఉన్న తృణమూల్ కాంగ్రెస్.. మరో కీలక భాగస్వామి కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఝలక్ ఇచ్చి పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని 42 లోక్‌సభ స్థానాలకు ‘సోలో’ అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. బెంగాల్‌లోని బహరంపూర్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరిపై టీఎంసీ భారత మాజీ క్రికెటర్ యూసుఫ్ పఠాన్‌ను రంగంలోకి దించింది.

లోక్‌సభ ఎన్నికలు: బహరంపూర్‌లో దిగ్గజాల 'ఢి'

కోల్‌కతా: ‘భారత్’ కూటమిలో కీలక భాగస్వామిగా ఉన్న తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టీఎంసీ) పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని 42 లోక్‌సభ స్థానాలకు ‘సోలో’ అభ్యర్థిని ప్రకటించి మరో కీలక భాగస్వామి కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఝలక్ ఇచ్చింది. బెంగాల్‌లోని బహరంపూర్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న టిఎంసి ఆ నియోజకవర్గంలో బలమైన పట్టు ఉన్న కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ నాయకుడు అధీర్ రంజన్ చౌదరిపై మాజీ భారత క్రికెటర్ యూసుఫ్ పఠాన్‌ను రంగంలోకి దించింది. కాంగ్రెస్ పార్టీ తమ అభ్యర్థుల పేర్లను అధికారికంగా ప్రకటించనప్పటికీ బహరంపూర్ నియోజకవర్గం నుంచి ఐదుసార్లు ఎంపీగా ఎన్నికైన అధిర్ రంజన్ ఈసారి కూడా అక్కడి నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం ఉంది.

టీఎంసీ తన లోక్‌సభ అభ్యర్థులను ఏకపక్షంగా ప్రకటించిందని, బెంగాల్‌లో బీజేపీ మినహా మరే పార్టీతో పొత్తు లేదని స్పష్టం చేసింది. టీఎంసీ-కాంగ్రెస్ పొత్తు చర్చల్లో బహరంపూర్ నియోజకవర్గంతో పాటు మరో సీటును కాంగ్రెస్‌కు టీఎంసీ ఆఫర్ చేసింది. అయితే తమకు గౌరవప్రదంగా తగిన సీట్లు కేటాయించాలని కాంగ్రెస్ డిమాండ్ చేయడంతో టీఎంసీ ‘సోలో’గా ఎన్నికలకు వెళ్లాలని నిర్ణయించింది. సముచితంగా, అధికార TMC అధిర్ రంజన్ పాయ్ పఠాన్ వంటి ప్రముఖ వ్యక్తిని రంగంలోకి దింపింది. పొత్తులపై లెక్కలు చూపుతున్న టీఎంసీపై చౌదరి తాజాగా విమర్శలు గుప్పించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీకి సీట్ల కోసం అడుక్కోవాల్సిన అవసరం లేదని, విపక్షాల కూటమిని బలోపేతం చేసే బదులు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు టీఎంసీ తహతహలాడుతుందని విమర్శించారు. దీనిపై టీఎంసీ మరింత ఘాటుగా స్పందించింది. ఓ వైపు భాగస్వామ్య పార్టీలకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడిన ఆమె మరోవైపు సీట్ల పంపకాలు ఎలా చేస్తారని విమర్శించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 05:17 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *