400 సీట్లు వస్తే రాజ్యాంగ సవరణ 400 సీట్ల లక్ష్యం: కర్ణాటక బీజేపీ ఎంపీ అనంతకుమార్ హెగ్డే vsl

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:16 AM

రానున్న ఎన్నికల్లో బీజేపీకి పూర్తి ఆధిక్యత కల్పిస్తే రాజ్యాంగాన్ని మారుస్తామని, సెక్యులరిజం అనే పదాన్ని పీఠికలోంచి తొలగిస్తామని కర్ణాటకకు చెందిన ఆ పార్టీ సీనియర్ ఎంపీ అనంతకుమార్ హెగ్డే అన్నారు.

400 సీట్లు వస్తే రాజ్యాంగాన్ని మారుస్తాం

  • ముందుమాట నుండి ‘సెక్యులరిజం’

  • మేము పదాన్ని తొలగిస్తాము

  • బీజేపీ ఎంపీ అనంత హెగ్డే

  • ఆగ్రహించిన కాంగ్రెస్

  • నియంతృత్వం కోసం: ఖర్గే

  • పీఠిక నుండి ‘సెక్యులరిజం’ అనే పదాన్ని తొలగిస్తాము

  • కర్ణాటక సీనియర్ నేత, ఎంపీ అనంత హెగ్డే వ్యాఖ్య

కార్వార్ (కర్ణాటక)/న్యూఢిల్లీ, మార్చి 10: రానున్న ఎన్నికల్లో బీజేపీకి పూర్తి ఆధిక్యత కల్పిస్తే రాజ్యాంగాన్ని మారుస్తామని, సెక్యులరిజం అనే పదాన్ని పీఠికలోంచి తొలగిస్తామని కర్ణాటకకు చెందిన ఆ పార్టీ సీనియర్ ఎంపీ అనంతకుమార్ హెగ్డే అన్నారు. పార్లమెంట్‌లో బీజేపీకి మూడింట రెండొంతుల మెజారిటీ వస్తే హిందూ సమాజాన్ని అణిచివేసేందుకు రాజ్యాంగంలో కాంగ్రెస్ చేసిన అనవసర రాద్ధాంతం తొలగిస్తామన్నారు. ఆరుసార్లు బీజేపీ ఎంపీగా, ఒకసారి కేంద్రమంత్రిగా పనిచేసిన ఆయన ఆదివారం కార్వార్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మాట్లాడుతూ ‘అబ్ కా బార్ 400 పర్’ (ఈ 400 సీట్ల కంటే ఎక్కువ సమయం..). లోక్‌సభ, రాజ్యసభల్లో మూడింట రెండొంతుల మెజారిటీతో పాటు 20కి పైగా రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ గెలవాల్సి ఉందన్నారు.

రాజ్యసభలో బిజెపికి 2/3 వంతు మెజారిటీ లేనందున పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (సిఎఎ) ఆమోదం పొందడంలో బిజెపి ఇబ్బందులు ఎదుర్కొందని ఆయన అన్నారు. ఆరేళ్ల క్రితం కూడా ఇదే తరహాలో వివాదాస్పద ప్రకటన చేశాడు. అనంత్ హెగ్డే ప్రకటనపై కాంగ్రెస్ తీవ్ర విమర్శలు చేసింది. ఆర్ఎస్ఎస్-బీజేపీ రహస్య, మోసపూరిత ఎజెండాకు ఇది నిదర్శనమని కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు ఖర్గే విమర్శించారు. దేశంలో నియంతృత్వ, మనువాద విధానాన్ని అమలు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:18 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *