ఎన్నికల ‘ఉపాధి’ | ఎన్నికల ‘ఉపాధి’

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-10-23T00:52:50+05:30 IST

కరువు, వెనుకబాటుతనంతో అల్లాడుతున్న మునుగోడు నియోజకవర్గంలో ఎక్కడ చూసినా డబ్బుల మోత వినిపిస్తోంది. మండల కేంద్రానికి కొద్దిదూరం నడిస్తే రోడ్డుపక్కన కూలీల గుంపు కనిపిస్తోంది.

ఎన్నికల 'ఉపాధి'

రోడ్ షోకి 300

పత్తి తీసేందుకు కూలీలు దొరకడం లేదు

ఇతర రాష్ట్రాల విద్యార్థులకు ‘ఫోన్‌పే’

నల్గొండ, అక్టోబరు 12 (ఆంధ్రజ్యోతి ప్రతినిధి): కరువు, వెనుకబాటుతో సతమతమవుతున్న మునుగోడు నియోజకవర్గానికి ఉప ఎన్నిక ఘనంగా జరగనుంది. మండల కేంద్రానికి కొద్దిదూరం నడిస్తే రోడ్డుపక్కన కూలీల గుంపు కనిపిస్తోంది. పెంపుదలపై శ్రద్ధ చూపినా, ‘డబ్బు ముట్టయిందా? అనుకున్నట్టుగానే వచ్చావా? ఎప్పుడు చేస్తావు?’ అనే మాటలు వినిపిస్తున్నాయి. ప్రధాన పార్టీలు ప్రతి విషయంలోనూ పోటీ పడుతున్నాయి. ప్రచారంలో జనసమీకరణకే ప్రాధాన్యత ఇస్తారు. ఆహారం, రవాణా ఖర్చులను పార్టీ నేతలే భరిస్తున్నందున గ్రామాల్లో కూలీల కొరత ఏర్పడింది. వారిని తీసుకెళ్లేందుకు ఇంటి ముందు వాహనం రావడంతో రూ.500 చెల్లించి ఇంటి వద్ద దింపుతున్నారు. ఒక్కసారిగా చేతికి రూ.500 వచ్చి పడుతుండడంతో రైతులు కూలీలను పలకరించే పరిస్థితి లేకుండా పోయింది. మునుగో డు నియోజక వర్గంలో పత్తి కోతకు కూడా కూలీల కొరత కారణంగా సమీపంలోని నల్గొండ నియోజకవర్గం కనగల్ తదితర మండలాల నుంచి తీసుకువస్తున్నారు. గ్రామాల్లో ప్రధాన పార్టీల అభ్యర్థుల ప్రచారం జోరందుకోవడంతో వారితో పాటు వివిధ పార్టీలకు చెందిన పెద్ద నాయకులు రాస్తారోకోలు నిర్వహిస్తూ తమ ప్రతిష్టను చాటుకునేందుకు జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు. ఒక్కో కేంద్రంలో కనీసం 100 మందిని సమీకరిస్తున్నారు. ఏ గ్రామంలో చూసినా గంటపాటు రోడ్ షో ఉంటుంది. ఆ సమయంలో కూలీలు వచ్చి నిలబడితే ఒక్కొక్కరికి రూ.300 చొప్పున చెల్లిస్తున్నారు. మునుగోడు నియోజకవర్గంలో సాగునీరు లేకపోవడం, వర్షాభావ పరిస్థితుల కారణంగా పత్తి మొత్తం సాగు చేశారు. ప్రస్తుతం కోతకు పత్తి మొగ్గలు పగిలిపోతున్నాయి. ఇవి సకాలంలో కోయకుంటే తరుచూ కురుస్తున్న వర్షాలకు పంట చేతికందుతుందని రైతులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ‘‘నాకున్న ఏడెకరాల పొలంతోపాటు మరో ఎనిమిది ఎకరాలు కౌలుకు తీసుకున్నా.. ఈ వానాకాలంలో మొత్తం 15 ఎకరాలు సాగు చేశాను.. ప్రస్తుతం పత్తి కాయలు విరిగిపోయాయి.. ఎరివేటకు కూలీలు రావడం లేదు. గంటపాటు సమావేశానికి వెళితే రూ.300 ఇస్తున్నా కూలీలు స్పందించడం లేదు.. ఎన్నికలు పూర్తయ్యే వరకు ఆందోళన చేస్తాం’’ అని మునుగోడు మండలం పలివెల గ్రామానికి చెందిన రైతు ‘ఆంధ్రజ్యోతి’కి తెలిపారు.

ఆన్‌లైన్ చెల్లింపు కోసం ఓటరు వివరాల సేకరణ

ఇతర రాష్ట్రాల్లో చదువుకుంటున్న మునుగోడు నియోజకవర్గ ఓటు హక్కును తమవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రధాన పార్టీల నేతలు రకరకాల ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. విద్యార్థుల సెల్ నంబర్లు సేకరించి కేవలం రూ.4 వేలకే గూగుల్ పే, ఫోన్ పే వినియోగిస్తున్నారు. ఈ కార్యక్రమం మర్రిగూడ మండలంలో పెద్దఎత్తున సాగుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-23T01:00:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *