అపోహలు-నిజాలు: పైల్స్ కు శాశ్వత చికిత్స.. ఎలా..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-12-06T12:48:32+05:30 IST

పైల్స్ సర్జరీ గురించి చాలా అపోహలు ఉన్నాయి. కానీ పైల్స్ సర్జరీలో అనుభవం లేని వైద్యుల ద్వారా సర్జరీ చేయించి సర్జరీ తర్వాత జాగ్రత్తలు పాటించడం లేదు.

అపోహలు-నిజాలు: పైల్స్ కు శాశ్వత చికిత్స.. ఎలా..!

పైల్స్‌కు శాశ్వత చికిత్స

పైల్స్ సర్జరీ గురించి చాలా అపోహలు ఉన్నాయి. కానీ అనుభవం లేని డాక్టర్ల సర్జరీ, సర్జరీ తర్వాత జాగ్రత్తలు తీసుకోకపోవడం పైల్స్ సర్జరీ అపోహలకు ప్రధాన కారణం! పైల్స్ గురించిన అపోహలు ఇవే!

శస్త్రచికిత్స తర్వాత రివర్సల్: శస్త్రచికిత్స మరియు తొలగింపు తర్వాత కూడా పైల్స్ తిరిగి వస్తాయి. ఇందులో కొంత నిజం ఉంది. అయితే అనుభవజ్ఞులైన వైద్యుల ద్వారా సర్జరీ చేయించుకుని, సర్జరీ తర్వాత తగిన జాగ్రత్తలు పాటిస్తే రిపీట్ రేటు తగ్గుతుంది. అంతే కాకుండా సర్జరీ తర్వాత కూడా ఎలాంటి ఆహార నియమాలు పాటించకుండా మలనాళంలో రక్తనాళాలు ఒత్తిడికి గురైతే మళ్లీ పైల్స్ ఏర్పడతాయి. అందుచేత ఎక్కువగా నీళ్లు తాగడం, పీచు పదార్థాలు ఎక్కువగా ఉండే పదార్థాలు తీసుకోవడం, మాంసాహారం తీసుకునేటప్పుడు లాక్సిటివ్స్ వాడడం, వైద్యుల సూచనలను పాటించడం వంటివి చేస్తే సర్జరీ తర్వాత పైల్స్ మారే అవకాశాలు తగ్గుతాయి.

మల మార్గం ఇరుకైనదిగా మారుతుంది: మరొక అపోహ ఏమిటంటే, మల మార్గం ఇరుకైనదిగా మారుతుంది మరియు మూత్ర విసర్జన కష్టమవుతుంది. పైల్స్ ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు, వాటిని ఒకేసారి తొలగిస్తే, మల మార్గం ఇరుకైనదిగా మారుతుంది. కాబట్టి ఏడాదికి రెండుసార్లు గ్యాప్ తీసుకుని రెండు మూడు సర్జరీల్లో పైల్స్ అన్నీ తొలగిపోతే ఈ సమస్య తలెత్తదు. శస్త్రచికిత్స తర్వాత కూడా డాక్టర్ సూచనల మేరకు డైలేటర్లను వాడాలి. వారు ఉపయోగించినట్లయితే, మల ఓపెనింగ్ యొక్క సంకుచితం ప్రమాదం లేదు. కాబట్టి ఇలాంటి జాగ్రత్తలన్నీ అనుభవజ్ఞులైన వైద్యులు తీసుకోవాలి.

ప్రేగు కదలికలపై నియంత్రణ కోల్పోవడం: పైల్స్ సర్జరీ తర్వాత వారు ప్రేగు కదలికలపై నియంత్రణ కోల్పోతారని ప్రజలు అనుకుంటారు. ఇది చాలా అరుదైన విషయం. పైల్స్ ఆపరేషన్‌లో గ్యాస్ మరియు స్టూల్ రెండింటిపై నియంత్రణ కోల్పోయే మల ఆపుకొనలేని సమస్య చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. అనుభవం లేని వైద్యులు చేసే పైల్స్ ఆపరేషన్ లో మలాన్ని నియంత్రించే స్పింక్టర్స్ పాడైపోయినప్పుడే మలంపై నియంత్రణ కోల్పోతాం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-06T12:49:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *