చైనా కోవిడ్: కరోనాతో కలిసి జీవించడానికి చైనా సిద్ధంగా ఉంది!

బీజింగ్: కరోనా మహమ్మారితో ఉక్కిరిబిక్కిరి అవుతున్న చైనా.. కోవిడ్‌తో బతకడానికి సిద్ధమైంది. 2019లో, వుహాన్ (వుహాన్)లో కరోనా వెలుగు చూసిన తర్వాత, విధించిన మరియు అమలు చేసిన ఆంక్షలు నెమ్మదిగా తొలగించబడుతున్నాయి. చైనాలో అడుగుపెట్టిన విదేశీయులు ఇకపై క్వారంటైన్‌కు వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదని చైనా నేషనల్ హెల్త్ కమిషన్ (NHC) సోమవారం ఒక ముఖ్యమైన ప్రకటన చేసింది. జనవరి 8 నుంచి ఇది అమల్లోకి వస్తుందని తెలిపింది.

ప్రస్తుతం విదేశాల నుంచి వచ్చే వారు తప్పనిసరిగా ఐదు రోజులు హోటల్‌లో ఉండి, మూడు రోజులు ఇంట్లోనే క్వారంటైన్‌లో ఉండాలి. ఇప్పటి వరకు జీరో కోవిడ్ విధానాన్ని అనుసరిస్తున్న చైనా తాజా నిర్ణయం పెద్ద యూటర్న్ అని అంటున్నారు. చైనాలో ఇప్పుడు పరిస్థితి దారుణంగా ఉందని అంతర్జాతీయ మీడియాలో పెద్ద ఎత్తున వార్తలు వస్తున్నాయి. ఆసుపత్రులు కరోనా రోగులతో కిక్కిరిసిపోయాయని మరియు ప్రజలు శ్మశానవాటికల ముందు మృతదేహాలతో వరుసలో ఉన్నారని నివేదికలు ఉన్నాయి. దేశంలో కరోనా కేసులు పెరిగిన తర్వాత, రోజువారీ కరోనా గణాంకాలను ప్రకటించడం కూడా నిలిపివేసింది. ప్రస్తుతం దేశంలో నమ్మశక్యం కాని రీతిలో కేసులు నమోదవుతున్నాయి. విదేశీ పర్యాటకులకు కరోనా పరీక్షలు అవసరం లేదని “గ్లోబల్ టైమ్స్” పేర్కొంది, అయితే జ్వరం మరియు ఫ్లూ వంటి లక్షణాలు ఉన్నవారికి విమానాశ్రయాలలో యాంటిజెన్ పరీక్షలు నిర్వహించబడతాయి.

విదేశీయులకు మాత్రమే

కరోనా నిబంధనలను విదేశీయులకు మాత్రమే సడలించినట్లు చైనా జాతీయ ఆరోగ్య కమిషన్ తెలిపింది. అయితే, ఇందులో పర్యాటకులను చేర్చలేదు. చైనా పౌరులు పర్యాటకం కోసం విదేశాలకు వెళ్లేందుకు క్రమంగా అనుమతిస్తామని తెలిపింది. తప్పనిసరి కరోనా పరీక్షలు మరియు క్వారంటైన్ కారణంగా, ప్రజలు పర్యాటకానికి దూరంగా మరియు వారి ఇళ్లకే పరిమితమయ్యారు. ఈ నిబంధనలు ఉద్యోగాలు, చదువుల కోసం వచ్చే విదేశీయుల సంఖ్యను కూడా తగ్గించాయి. అయితే, విమాన ప్రయాణికులకు 48 గంటల ముందు చేసిన కరోనా పరీక్ష నెగిటివ్ సర్టిఫికేట్ తప్పనిసరి. అలాగే, విమానంలో మాస్క్‌లు ధరించడం తప్పనిసరి చేసింది.

ఫైజర్ టీకా పంపిణీ

కరోనా కేసులతో వణికిపోతున్న చైనా మరో కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ ‘పాక్స్‌లోవిడ్’ను పంపిణీ చేయాలని ఫైజర్ నిర్ణయించింది. మరికొద్ది రోజుల్లో రాజధాని బీజింగ్‌లోని సామాజిక ఆరోగ్య కేంద్రాల ద్వారా వ్యాక్సిన్‌ను పంపిణీ చేయాలని నిర్ణయించింది. చైనాలో పంపిణీ చేయబడిన కరోనా వ్యాక్సిన్‌లలో పాక్స్‌లోవిడ్ మాత్రమే విదేశీ వ్యాక్సిన్ కావడం గమనార్హం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *