టీఎస్ ఎడ్యుకేషన్: కాలేజీల్లో ఆకలి కేకలు! సీఎం హామీ ఏళ్లు గడుస్తున్నా అమలు కావడం లేదు

ఇంటర్, డిగ్రీ కాలేజీల్లో మధ్యాహ్న భోజనం పెట్టడం లేదు

ఏళ్లు గడుస్తున్నా అమలు కావడం లేదన్న కేసీఆర్ హామీ

హైదరాబాద్ సిటీ, ఆగస్టు 24 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంటర్ కళాశాలల్లో విద్యార్థులు ఆకలితో అలమటిస్తున్నారు. ప్రభుత్వ జూనియర్ కళాశాలల్లో చదువుతున్న పేద విద్యార్థులు మధ్యాహ్న భోజనం లేక ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. కష్టపడి చదవాలనే ఆశయంతో ఉదయాన్నే ఇంటి నుంచి కాలేజీలకు వచ్చినా మధ్యాహ్నానికి ఆకలి వేస్తుంది. ఈ క్రమంలో చాలా మంది మధ్యాహ్న భోజన విరామం తర్వాత తరగతులు వినకుండానే ఇళ్లకు వెళ్తున్నారు. దీంతో చదువులో వెనుకబడిపోతున్నారు.

రాష్ట్రంలో ఇంటర్మీడియట్ విద్యార్థులకు మధ్యాహ్న భోజన పథకం కలగానే మిగిలిపోయింది. ఈ పథకాన్ని పూర్తి స్థాయిలో అమలు చేస్తామని సీఎం కేసీఆర్ నాలుగేళ్ల క్రితం హామీ ఇచ్చినా నేటికీ అమలుకు నోచుకోలేదు. ప్రభుత్వ జూనియర్ కళాశాలలు, మోడల్ స్కూళ్లు, డిగ్రీ, ఐటీఐ కళాశాలల్లో చదువుతున్న బడుగు, బలహీన వర్గాల విద్యార్థులకు ఉచితంగా మధ్యాహ్న భోజనం అందించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. దీంతో విద్యాసంస్థలకు భరోసా కల్పించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఈ మేరకు తెలంగాణ స్టేట్ ఎడ్యుకేషనల్ వెల్ఫేర్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ (టీఎస్‌డబ్ల్యూడీసీ) అధికారులను సంప్రదించి పథకం అమలు ఖర్చు, నిర్వహణ బాధ్యతలను ఎవరికి అప్పగించాలనే వివరాలను తెప్పించారు. ఇందులో భాగంగా అప్పట్లో రూ. ఆయా కాలేజీల్లో రోజువారీ భోజనం, ఇతర ఖర్చుల కోసం ఏటా 200 కోట్లు వెచ్చించాల్సి ఉంటుంది. అయితే ఏటా ఇంత మొత్తం భరించే పరిస్థితి లేదని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం భావించి పథకాన్ని పక్కన పెట్టింది.

రెండేళ్ల క్రితం మళ్లీ తెరపైకి..

జూలై 2020లో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ పెద్దలు, 2016లో మధ్యాహ్న భోజనంలో హడావుడిగా పథకాన్ని వదిలిపెట్టి, దానిని మళ్లీ తెరపైకి తెచ్చారు. మహబూబ్‌నగర్ జిల్లా జడ్చర్ల జూనియర్ కళాశాల అధ్యాపకుడు రఘురాం తన సొంత ఖర్చులతో విద్యార్థులకు మధ్యాహ్న భోజనం తయారు చేసి అందిస్తున్నారని తెలుసుకున్న సీఎం కేసీఆర్.. ఇంటర్మీడియట్‌తో పాటు డిగ్రీ, పాలిటెక్నిక్ విద్యార్థులకు మధ్యాహ్న భోజనం అందించేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని అధికారులను ఆదేశించారు. , ITI, BED, DED మరియు మోడల్ పాఠశాలలు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సుమారు 3.80 లక్షల మందికి రోజువారీ భోజన ఖర్చుల వివరాలతో ప్రతిపాదన ఇవ్వాలని మంత్రుల కమిటీ అధికారులను కోరింది. ఇప్పటి వరకు పథకం అమలు కాలేదు. ఇదిలా ఉండగా కళాశాలల్లో మధ్యాహ్న భోజనం లేకపోవడంతో పలువురు విద్యార్థులు ఇళ్లకు వెళ్తున్నారు. దీంతో హాజరు పడిపోతోంది.

మధ్యాహ్నం భోజనం చేయండి

ఇంటర్, డిగ్రీ కళాశాలల్లో విద్యార్థులకు మధ్యాహ్న భోజనానికి దూరమయ్యారు. ఇప్పటి వరకు ఒక్క కళాశాల కూడా అమలు చేయలేదు. కళాశాలల్లో భోజన పథకం వెంటనే అమలు చేయాలి.

– జావిద్, డీవైఎఫ్‌ఐ రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షుడు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T11:30:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *