నెల్లూరులో ఎవరు అధికారంలో ఉన్నా భూమి వారిదే..!?

జగన్ తీరుపై నెల్లూరు పెద్దరెడ్లు సీరియస్ అవుతున్నారా?.. వచ్చే ఎన్నికలకు పెద్దఎత్తున స్కెచ్ లు వేస్తున్నారా?.. సీఎం చేతిలో ఓ ప్రముఖ ఎన్నారై ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూశారా?.. వైసీపీ కీలక నేతలు.. సిద్ధమవుతున్నారా? సైకిల్ తొక్కాలా?.. ఇంతకీ జగన్ పై పెద్దరెడ్లు ఎందుకు సీరియస్ అవుతున్నారు? .. ఓటమిని చవిచూసిన ఆ ఎన్నారై ఎవరు?.. సైకిల్ ఎక్కబోతున్న వైసీపీ నేతలపై టీడీపీ ఆలోచనేంటి?.. More పళ్లరసాలలో ఏబీఎన్ ఆంధ్రజ్యోతిలో తెలుసుకుందాం..

Untitled-155.jpg

పామును చంపకుండా ఒకరినొకరు విమర్శించుకోండి

దేశానికి స్వాతంత్య్రం వచ్చిన నాటి నుంచి నిన్న మొన్నటి వరకు నెల్లూరు జిల్లా పెద్దరెడ్లకు నిలయం. ఏ పార్టీ అధికారంలో ఉన్నా వారిదే పైచేయి. శివుని ఆజ్ఞ లేకుండా ఏదీ జరగదని, రెడ్ల ఆజ్ఞ లేకుండా ఏమీ జరగదని నా అభిప్రాయం. ఎవరు అధికారంలో ఉన్నా పొలం మొత్తం వారిదే. కర్ర విరగకుండా.. పామును చంపకుండా ఒకరినొకరు విమర్శించుకునేవారు. గొడవలు వచ్చినా రాత్రికి రాత్రే సర్దుబాట్లు చేసుకున్నారు. కానీ… గత టీడీపీ ప్రభుత్వ హయాంలో జిల్లా పాలన మొత్తం మాజీ మంత్రి నారాయణకు అప్పగించారు. పెద్ద రెడ్లకు అది పెద్ద షాక్. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చి రెండున్నరేళ్లు గడుస్తున్నా అనిల్‌కుమార్‌కు పెద్దపీట వేసినా ఎమ్మెల్యే తన నియోజకవర్గానికి బాస్ కావడంతో ఆయన హవా సాగలేదు.

Untitled-3455.jpg

ఇదిలావుంటే.. తాజాగా.. నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన ప్రముఖ వైద్యుడు డాక్టర్ ప్రేమ్ సాగర్ రెడ్డిని సీఎం జగన్ అవమానించడం హాట్ టాపిక్ అవుతోంది. అమెరికాలో స్థిరపడి..ఇటీవల నెల్లూరుకు వచ్చిన ఆయన.. ఎంపీ వేమిరెడ్డి ప్రభాకర్ రెడ్డిని వీపీఆర్ కన్వెన్షన్ లో సన్మానించారు. ఆ తర్వాత ప్రేంసాగర్ రెడ్డి తనకు అత్యంత సన్నిహితులైన ఒకరిద్దరు కలిసి ముఖ్యమంత్రిని మర్యాదపూర్వకంగా కలిసేందుకు వెళ్లారు. లంచ్ మీటింగ్ లో కలవాల్సి ఉండగా… సామాన్యులకే అవకాశం ఇచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.. వైఎస్ ఉన్నప్పుడు పార్టీ ఫండ్ కు రెట్టింపు మొత్తాన్ని జగన్ అడిగారని ఉన్నత వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. గతం. సొంత జిల్లా.. గ్రామాన్ని మరిచిపోకుండా ఎన్నో సామాజిక కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తూ చెరగని ముద్ర వేసుకున్న వ్యక్తిని జగన్ దెబ్బతీస్తున్నారని జిల్లా వాసులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

Untitled-2788.jpg

రాజకీయంగా పలు కీలకాంశాలను ప్రస్తావించారు

మరోవైపు.. ఇటీవల పెద్దరెడ్లు రెండు వేర్వేరు ఈవెంట్లలో కలిశారు. ఆ సందర్భంలో.. పలు కీలక రాజకీయ అంశాలను ప్రస్తావించినట్లు తెలుస్తోంది. ఇప్పుడు ఉమ్మడి నెల్లూరు జిల్లాలో ఇవి హాట్ టాపిక్ గా మారాయి. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఒక్క కాంట్రాక్టు కూడా లేదు. చేసిన పనులకు బిల్లులు లేవు. పరిశ్రమల ఏర్పాటుకు ప్రోత్సాహం లేదు. వ్యాపారాలకు ఊపు రావడం లేదనే టాక్ నడుస్తోంది. అంతేకాదు హఠాత్తుగా టీడీపీ నుంచి వైసీపీలోకి వచ్చిన బీదా మస్తాన్ రావుకు రాజ్యసభ సీటు ఇచ్చి మరింత మేలు చేయాలనే చర్చలు కూడా జరిగాయని ప్రచారం సాగుతోంది. జగన్ నెల్లూరు జిల్లాను ఆదాయ వనరుగా మాత్రమే చూస్తున్నారని అధికార పార్టీ వర్గాల్లో గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి.

శీర్షిక లేని-55666.jpg

ఒక ఎంపీ లేదా ఎమ్మెల్యే టీడీపీలో చేరబోతున్నారా?

ఇక.. పని అయిపోయిన తర్వాత.. అధికార పార్టీకి చెందిన ఓ ఎంపీ, మరో ఎమ్మెల్యే టీడీపీలో చేరబోతున్నారనే సంకేతాలు ఇచ్చినట్లు టాక్ నడుస్తోంది. అందరం 70కి చేరాం.. సో.. వచ్చే ఎన్నికలు చాలా కీలకమని. అయితే వలసలపై టీడీపీలో ఆసక్తికర చర్చ సాగుతోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీ కోసం కష్టపడి పనిచేసే వారికే చంద్రబాబు ప్రాధాన్యత ఇస్తారని తెలుగు తమ్ముళ్లు అంటున్నారు. పదవులు పొంది పార్టీలు మారే వారికి ఈసారి అంత ప్రాధాన్యత ఉండదని బల్లగుద్ది చెబుతున్నారు. ఈ క్రమంలోనే.. నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన అధికారపార్టీ ఎమ్మెల్యే ఒకరు.. ఇద్దరికి టిక్కెట్లు అడగగా.. మరొకరు మంత్రి పదవి అడిగారు.. ఎవరికీ గ్యారెంటీ రాలేదన్న ప్రచారం సాగుతోంది.

శీర్షిక లేని-75554.jpg

మొత్తం మీద.. నెల్లూరు పెద్దరెడ్లు.. వైసీపీలో అన్ని విధాలుగా వెనుకబడి ఉన్నారనే నిర్ధారణకు వచ్చారు. ఈ క్రమంలోనే వలసలు ఖాయమనే చర్చలు జరుగుతున్నాయి. ఈ నేప థ్యంలో వ చ్చే ఎన్నిక ల్లో పెద్దిరెడ్డి ఎలాంటి నిర్ణ యం తీసుకుంటారో? అన్నది చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-22T11:26:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *