విజయసాయిరెడ్డి: గతాన్ని మరిచిన విజయసాయిరెడ్డి.. తాజా ట్వీట్లే సాక్ష్యం..!

వైసీపీలో విజయసాయిరెడ్డి స్థానం తెలుగు రాష్ట్రాల ప్రజలకు చెప్పాల్సిన అవసరం లేదు. ఢిల్లీలో జగన్ కు మ్యాచ్ అంటూ సోషల్ మీడియాలో తన ప్రత్యర్థులపై కించపరిచే పోస్టులు పెడుతున్నారు. 2014 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీడీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ప్రభుత్వం ఏం చేసినా వక్రీకరించడమే ధ్యేయంగా పెట్టుకున్న విజయసాయి.. అప్పట్లో కియా కంపెనీపై కూడా విషం కక్కారు. టీడీపీ ప్రభుత్వం ఒక్క కారణంతోనే ఏపీకి కార్ల కంపెనీని తీసుకొచ్చింది. కియా కంపెనీపై బురదజల్లే ప్రయత్నం కూడా జరిగింది. తాజాగా విజయసాయి చేసిన ట్వీట్ చూసి తెలుగు రాష్ట్ర ప్రజలు నవ్వుకుంటున్నారు. నవ్వులు పూయించే విధంగా విజయసాయిరెడ్డి చేసిన ట్వీట్ ఏంటంటే..

విజయసాయిరెడ్డి తాజా ట్వీట్‌..

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తయారైన కియా కేరెన్స్ ‘ఇండియన్ కార్ ఆఫ్ ది ఇయర్ 2023’ అవార్డును గెలుచుకోవడం గర్వంగా ఉంది. అనంతపురంలోని కియా ప్లాంట్ 2019లో 57,719 కార్లను తయారు చేయగా, 2021 నాటికి ఈ ఉత్పాదకత 2.27 లక్షల కార్లకు పెరిగిందని గర్వంగా చెప్పుకుంటున్నాం. ఏపీలో తయారయ్యే కియా కార్లు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఎగుమతి అవుతున్నాయి.

మార్చి 11, 2019న కియా గురించి విజయసాయి రెడ్డి చేసిన ట్వీట్ ఇది.

కియా మోటార్స్ కారు అమ్మకాలు పేలవమైన కారణంగా చైనాలోని అతిపెద్ద ప్లాంట్‌ను మూసివేసింది. మరి అనంతపురంలో ఏర్పాటు చేస్తున్న ప్లాంట్ మాటేమిటి? చంద్రబాబు కమీషన్లతో కియా మోటార్స్‌కు రెండు వేల కోట్ల సబ్సిడీ ఇచ్చారన్నారు. కంపెనీ ఉద్యోగుల్లో స్థానికులు 100 మందికి మించి లేరు.

అప్పట్లో అధికారంలో ఉన్న టీడీపీ అసూయతో కియా మోటార్స్‌ను ఏపీకి తీసుకురావడం సిగ్గుచేటని ప్రజలు వాపోతున్నారు. కియాపై వైసీపీ గతంలో చేయనిది లేదు. టీడీపీ అధికారంలో ఉన్నప్పుడే కాదు.. జగన్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కూడా కియా పరిశ్రమపై విష ప్రచారం చేయడం వైసీపీ ఆపలేదు. చంద్రబాబు కృషితో అనంతపురం జిల్లాలో కియా మోటార్స్ స్థాపించబడింది. అతి తక్కువ సమయంలో కార్లు కూడా మార్కెట్లో అందుబాటులోకి వచ్చాయి. ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు వైసీపీ కియాపై విమర్శలు చేసినా.. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ‘వై.ఎస్.రాజశేఖర్ రెడ్డి మాటల వల్లే అనంతపురం జిల్లాకు కియా ప్రాజెక్టు వచ్చింది’ అని అసెంబ్లీ సాక్షిగా చెప్పారు.

కియా కార్ల ఆవిష్కరణ కార్యక్రమంలో వైసీపీ ఎంపీ గోరంట్ల మాధవ్ ప్రవర్తించిన తీరు తీవ్ర వివాదాస్పదమైన సంగతి తెలిసిందే. గోరంట్ల మాధవ్ వేదికపై చిందులు వేసి కియా ప్రతినిధులపై వేళ్లు చూపించి సోషల్ మీడియాలో తీవ్ర విమర్శలు చేశారు. అప్పట్లో అధికార పార్టీ నేతల తీరు ఇలాగే ఉంటే రాష్ట్రానికి మరిన్ని పెట్టుబడులు పోతాయని ప్రతిపక్షాలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాయి. అయితే ఆ ఘటనకు సంబంధించి గోరంట్ల మాధవ్‌పై వైసీపీ ప్రభుత్వం ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోకపోవడం గమనార్హం. ఈ అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా.. కియా పరిశ్రమపై వైసీపీ నేతలు విషం కక్కుతూనే ఉన్నారు. కియా కంపెనీకి అవార్డు వస్తే ఆ కంపెనీని తీసుకురావాలంటూ వైసీపీ ట్వీట్లు చేయడం చూసి నెటిజన్లు జగన్ పై జాలిపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-21T21:51:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *