రూ. 6 లక్షల కోట్ల పుస్తకంలో ఏం చెప్పారు? జగన్ రెడ్డి ఏం చేస్తున్నారు?

టీడీపీ మాజీ నేత మోత్కుపల్లి నర్సింహులు మాట్లాడుతూ చంద్రబాబు పద్నాలుగేళ్లు సీఎంగా ఉండి పద్నాలుగు లక్షల కోట్ల బడ్జెట్ ప్రజల కోసం ఖర్చు చేశారని, కానీ ఆయనపై ఎలాంటి ఆరోపణలు లేవన్నారు. జగన్ రెడ్డి కూడా అదే రుజువు చేస్తున్నాడని తాజా పరిణామాలు రుజువు చేస్తున్నాయి. చంద్రబాబుకు ఎక్కడి నుంచి రూపాయి వచ్చినట్లు, ఎకెఎస్ పరిష్కరించలేకపోతున్నారు.

రూ. 6 లక్షల కోట్ల పుస్తకాలు – కానీ చిన్న కేసులు

చంద్రబాబు అధికారంలో ఉన్నప్పుడు బడ్జెట్ మొత్తం స్కామ్ అని జగన్ రెడ్డి పుస్తకాలు ప్రచురించి ఊరవాడలో ప్రచారం చేశారు. చివరికి రాష్ట్రపతికి కూడా ఇచ్చేవారు. తాము అధికారంలోకి వస్తే ఆరు లక్షల కోట్లు వసూలు చేస్తామని చెప్పారు. అధికారంలోకి వచ్చాక… చంద్రబాబుకు వరుసగా క్లీన్ చిట్ ఇచ్చారు. పోలవరంలో అవినీతిపై బంధువుతో గాల్లో రిపోర్టు రాశారు. కేంద్రానికి పంపించారు. ఆధారాలు పంపే వరకు పోలవరానికి నిధులు ఆపితే పోలవరంలో అవినీతి లేదన్నారు. ఇది ప్రతిచోటా జరిగింది. ఆఖరికి టెండర్లలో హెరిటేజ్ కు కొన్ని మజ్జిగ ప్యాకెట్లు సరఫరా అయితే అదీ కూడా పోతుంది. కోట్లాది రూపాయలతో అన్న క్యాంటీన్లు నిర్మించామన్నారు. అంతా సవ్యం. అన్నింటిలోనూ క్లీన్‌ చిట్‌ ఇచ్చారు.

నిధుల దుర్వినియోగమా? అవినీతా?

చంద్రబాబుపై దాఖలైన రెండు, మూడు కేసుల్లో సీఐడీ అనువుగా మాటలు మార్చి కోర్టులను మోసం చేస్తోంది. ఒక్కసారిగా దుర్భాషలాడారన్నారు. మరోసారి అవినీతి జరిగిందన్నారు. అవినీతి జరిగిందని చెప్పాలంటే డబ్బులు ఎవరికి అందాయో చెప్పాలి. డిజైన్ టెక్ ఆ డబ్బుకు సంబంధించిన అన్ని లెక్కలను బ్యాంక్ ఇన్‌వాయిస్‌లతో సహా CIDకి ఇచ్చింది. ఇందులో సీఐడీ లెక్కలు ఉన్నాయి. దొరకడం కష్టమా? . ఇన్నర్ రింగ్ రోడ్డుకు ఒక్క రూపాయి కూడా ఖర్చు చేయకపోవడంతో అవినీతికి తావులేదు. ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్టులో ఖర్చులన్నీ కళ్లముందు కనిపిస్తున్నాయి. బిల్లులు ఉన్నాయి. ఇదంతా కాకుండా చంద్రబాబుకు రూ.కోట్లు అందినట్లు ఒక్క ఆధారం కూడా సీఐడీ వద్ద లేదు.

చివరికి చంద్రబాబుకు అన్నింట్లో క్లీన్ చిట్!

పరిస్థితి చూస్తుంటే.. ఒక్క ఆధారం కూడా చూపలేక చంద్రబాబుకు ప్రతి విషయంలో క్లీన్ చిట్ ఇస్తున్నారు. ఇది జగన్ రెడ్డి ఊహించని పరిణామం కాదు. ఎందుకంటే అతనికి తెలుసు. ఎందుకంటే శిక్ష ఇప్పటికే పూర్తయింది. మొదటి నుంచి అర్ధరాత్రి తప్పుడు కేసుల్లో అరెస్ట్ చేసి… తర్వాత కోర్టులో హాజరుపరుస్తూ… వేధిస్తున్నారు. ఏ కేసులో చార్జిషీట్లు దాఖలు చేయలేదు. అంటే వారికి శిక్షలు పడుతున్నాయి. చంద్రబాబుకు కూడా అదే న్యాయం జరిగింది. దానికి టీడీపీ రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఇవ్వడం ఖాయం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *