పెదకూరపాడు పేరుతో వైసీపీ ఎమ్మెల్యే.. మరో నేత భిక్షాటన చేస్తున్నాడా..!?

గుంటూరు జిల్లాలోని ఓ నియోజకవర్గంలో ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. కానీ నేయడం మరో చేనేత ద్వారా జరుగుతుంది. నియోజ‌క వ‌ర్గానికి సంబంధించిన అన్ని కార్య‌క్ర‌మాల‌ను తెర‌వెన‌క నిర్వ‌హిస్తున్నాడు. అలా మూడున్నరేళ్లు గడిచిపోయాయి. అయితే ఒక్కసారిగా సదరు నేతను సస్పెండ్ చేయడంతో కలకలం రేగింది. పార్టీలో పరిస్థితి గందరగోళంగా మారింది. ఇంతకీ.. ఏంటి.. నియోజకవర్గం?.. సస్పెండ్ అయిన నేత ఎవరు?.. మరిన్ని విషయాలు ABN లోపలలో తెలుసుకుందాం..

Untitled-1757.jpg

పెదకూరపాడు ఇసుక రీచ్‌లకు ప్రసిద్ధి

పల్నాడు జిల్లాలోని పెదకూరపాడు నియోజకవర్గం ఇసుక రీచ్‌లకు ప్రసిద్ధి. ఇక్కడ ఏ పార్టీ అధికారంలో ఉన్నా రాజకీయ నాయకులకు ఇసుకే పెద్ద ఆదాయ వనరు. దీంతో.. ఎవరికి వారు యధావిధిగా సంపాదిస్తున్నారు. తాజాగా.. పెదకూరపాడు నియోజకవర్గం వైసీపీలో ఇసుక తుపాను బీభత్సం సృష్టించింది. అది ఎంతలా అంటే.. జగన్ రెడ్డి పార్టీ తంటాలు పడుతోంది. పెదకూరపాడు నియోజకవర్గం ఎమ్మెల్యేగా నంబూరు శంకరరావు ఉన్నారు. కంచెటి సాయి పార్టీ వ్యవహారాలన్నీ తెరవెనుక నిర్వహిస్తున్నారు. ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలు, ఇసుక రీచ్‌లు, మైనింగ్ వ్యవహారాలు కూడా ఆయన ఆధ్వర్యంలోనే సాగుతున్నాయి. ఎమ్మెల్యే శంకర్ రావు అప్పుడే నియోజకవర్గానికి వచ్చి వెళుతున్నారు. దీంతో వ్యవహారాలన్నీ సాయి నడిపిస్తున్నారనే ప్రచారం జోరుగా సాగుతోంది.

శీర్షిక లేని-218587.jpg

వైసీపీ నుంచి కంచెటి సాయి సస్పెండ్

పెదకూరపాడు షాడో ఎమ్మెల్యే పేటనం మూడున్నరేళ్లు బాగానే నడిచింది. అయితే కంచెటి సాయిని వైసీపీ నుంచి సస్పెండ్ చేయడంతో పెదకుపాడు రాజకీయ వర్గాల్లో కలకలం రేగింది. కంచెటి సాయిని ఎందుకు సస్పెండ్ చేశారని సొంత పార్టీతో పాటు విపక్ష నేతలు ప్రశ్నించారు. దీంతో.. ఆసక్తికర విషయాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. పెదకూరపాడు నియోజకవర్గంలో ఇసుక రీచ్‌లే ఎమ్మెల్యే, షాడో ఎమ్మెల్యేల మధ్య విభేదాలకు కారణమని తేలింది. ఇసుక రీచ్‌ల లావాదేవీల విషయంలో ఇద్దరి మధ్య వాగ్వాదం జరిగినట్లు తెలుస్తోంది.

Untitled-18444.jpg

నిజానికి… వైసీపీ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఇసుక రీచ్‌లను జేపీ కంపెనీకి కట్టబెట్టింది. అయితే ఆ తర్వాత ఇసుక రీచ్‌లను సబ్ లీజు పేరుతో స్థానిక ఎమ్మెల్యేలకు ఇచ్చారు. ఎమ్మెల్యే నంబూరు-షాడో ఎమ్మెల్యేగా ప్రచారం చేసుకుంటున్న కంచెటి సాయి చెడిపోయాడనే ప్రచారం సాగుతోంది. ఇసుక ఆదాయం అంతా తమకే కావాలని ఎమ్మెల్యే కుటుంబ సభ్యులు ఒత్తిడి తెచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే.. అన్నీ మీకే ఇస్తే.. ఎందుకు చేస్తానంటూ ఎమ్మెల్యే కుటుంబ సభ్యులను సాయి మందలించారు. ఈ క్రమంలో ఎమ్మెల్యే కుటుంబ సభ్యులకు, కంచెటి సాయికి మధ్య పెద్ద వివాదం చెలరేగినట్లు వైసీపీ వర్గాల్లో చర్చలు సాగుతున్నాయి. ఇది ఎంతలా అంటే.. చిన్న తుపానుగా మారడంతో వైసీపీ నేతలు సాయిని పార్టీ నుంచి సస్పెండ్ చేశారు. దీంతో పెదకూరపాడు నియోజకవర్గంలో రాజకీయ దుమారం రేగింది.

శీర్షిక లేని-194754.jpg

ఎమ్మెల్యేపై ప్రత్యేక సమావేశాలు

మరోవైపు… కంచెటి సాయి సస్పెన్షన్‌తో పెదకూరపాడులో వైసీపీ పరిస్థితి ఆగమ్యగోచరంగా మారింది. ఇప్పటి వరకు అన్నీ తానే స్వయంగా చేసాడు. పార్టీకి దూరం కావడంతో నియోజకవర్గం చుట్టూ తిరగడం శంకర్ రావుకు తలనొప్పిగా మారింది. సాయిని సస్పెండ్ చేయడంతో.. ఎమ్మెల్యేకు నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఎమ్మెల్యేపై ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహించారు. గడప గడపకు కార్యక్రమంలోనూ నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మొత్తానికి.. ఇప్పటి వరకు సజావుగా సాగిన పెదకూరపాడు వైసీపీలో ఇసుక తుపాను బీభత్సం సృష్టించింది.

Untitled-2077.jpg

గ్రామస్థాయి రాజకీయ వ్యవహారాలు కూడా తెలియని శంకర్ రావు నియోజకవర్గంలో పార్టీ వ్యవహారాలు నడపడం కత్తిమీద సాము అనే టాక్ వినిపిస్తోంది. అయితే.. ఎన్నికల సీజన్ వస్తుండటంతో.. పార్టీ పరిస్థితులు ఏంటని కార్యకర్తలు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. మరి ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఎమ్మెల్యే శంకర్ రావు వైసీపీని ఏ మేరకు గాడిలో పెడతారో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-25T13:10:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *