దారి అన్వేషణలో పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి..ఏ గ్రూపులో చేరతాడు..!?

ఒక పార్టీతో రాజకీయ యాత్ర ప్రారంభించి.. మరో పార్టీలో చేరి కెరీర్ మార్చుకున్న ఆయన.. అధికార పార్టీ అయినప్పటికీ.. ఆశలు నెరవేరకపోవడంతో తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేశారు. ఆత్మీయ సమావేశాల పేరుతో దారి వెతకడం మొదలుపెట్టారు. జాతీయ పార్టీలో చేరతారని ప్రచారం జరిగినా.. దానికి బ్రేకులు పడ్డాయి.. ఇంతకీ.. ఆ నాయకుడు ఎవరు?.. పార్టీ మారే డైలమాలో ఉన్నారా?.. వద్దా? ఏ పార్టీలో చేరాలో తెలియక పొలిటికల్ జంక్షన్..? లోపల ABNలో తెలుసుకుందాం..

Untitled-1454.jpg

ఆయన బీజేపీలో చేరబోతున్నారని జోరుగా ప్రచారం సాగుతోంది.

తెలంగాణ రాజకీయాలు బూటకపు దశలో ఉన్నాయి. అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఇంకా ఏడెనిమిది నెలల సమయం మాత్రమే ఉండడంతో ప్రధాన పార్టీలు దూకుడుగా వ్యవహరిస్తున్నాయి. వాటితో పాటు.. చిన్న పార్టీలు కూడా ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఆయా పార్టీల నేతలు టిక్కెట్ల ప్రయత్నాల్లో నిమగ్నమై ఉన్నారు. దీంతో ఎవరు ఏ పార్టీలో ఉంటారో తెలియని పరిస్థితి నెలకొంది. ఈ క్రమంలో.. బీఆర్ఎస్ లో అసంతృప్త నేతగా ముద్రపడిన ఖమ్మం మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి హాట్ టాపిక్ గా మారారు. గత కొన్నాళ్లుగా ఆయన బీజేపీలో చేరబోతున్నారని జోరుగా ప్రచారం జరుగుతున్నా.. ఆ విషయంలో కాస్త వెనక్కి తగ్గినట్లు తెలుస్తోంది. పొంగలేటి ఏ పార్టీలో చేరుతారనే దానిపై ఆయన అనుచరులు కూడా స్పష్టమైన సంకేతాలు ఇవ్వలేకపోతున్నారు.

Untitled-135.jpg

కాంట్రాక్టర్‌గా జీవితం ప్రారంభించిన పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి వైసీపీలో ఎంపీగా సంచలన విజయం సాధించారు. అయితే అధికార బీఆర్ఎస్ లో చేరిన తర్వాత పొంగులేటి రాజకీయ భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకంగా మారింది. గత ఎన్నికల్లో బీఆర్ ఎస్ నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం రాకపోవడంతో నాలుగేళ్లుగా అసంతృప్తిగా ఉంటూనే పార్టీ ఆదేశాల మేరకు పని చేస్తున్నారు. అయితే నాలుగేళ్లు గడిచినా పదవి ఇవ్వకపోవడంతో మళ్లీ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తుండటంతో దారి వెతుక్కోవడం మొదలుపెట్టారు. బీఆర్‌ఎస్‌పై తిరుగుబాటు జెండా ఎగురవేశారు. ఖమ్మం జిల్లా వ్యాప్తంగా ఆత్మీయ సమావేశాలు ఏర్పాటు చేసి బీఆర్ఎస్ నాయకత్వంపై నిప్పులు చెరిగారు.

పొంగులేటి వ్యాఖ్యలు రాజకీయాల్లో కాదన్నారు.

నిజానికి.. పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి గులాబీబాస్‌కి, మంత్రి కేటీఆర్‌కి అత్యంత సాన్నిహిత్యం. అయితే.. బీఆర్ఎస్ తనను, ఆయన అనుచరులను పూర్తిగా పక్కన పెట్టింది. ఇన్నాళ్లు సమయం దొరికినప్పుడల్లా సొంత పార్టీపైనే విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. బీఆర్ఎస్ నేతలను టార్గెట్ చేస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో.. నూతన సంవత్సర వేడుకల సందర్భంగా పొంగులేటి చేసిన వ్యాఖ్యలు.. తెలంగాణ రాజకీయాలను కలకలం రేపాయి. అదే సమయంలో.. ఖమ్మం బీఆర్ఎస్ సభలో పొంగులేటిని పూర్తిగా పక్కనపెట్టి, కచ్చితంగా కాషాయ గూటికి చేరుతారనే ఊహాగానాలు మొదలయ్యాయి. తెలంగాణ బీజేపీ నేతలు ఇస్తున్న లీకులు పొంగులేటి పార్టీ మారతారనే ప్రచారానికి మరింత బలం చేకూర్చాయి. అయితే.. ఏం జరిగిందంటే.. పొంగులేటి డైలమాలో పడ్డట్టు టాక్ నడుస్తోంది.

శీర్షిక లేని-11052.jpg

వైఎస్ఆర్టీపీలోకి వెళ్లే అవకాశం ఉందని ప్రచారం జరుగుతోంది

ఇదిలావుంటే పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి కాంగ్రెస్‌లో చేరే అవకాశం ఉందని మరో ప్రచారం ఊపందుకుంది. ఖమ్మం జిల్లాకు చెందిన స్థానిక కార్యకర్తలంతా కాంగ్రెస్‌లో చేరితే బాగుంటుందని అభిప్రాయాలు వ్యక్తం చేసినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అయితే బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లో చేరతారనే ప్రచారంపై పొంగులేటి ఎలాంటి క్లారిటీ ఇవ్వడం లేదు. ఇప్పుడు ఖమ్మంలో షర్మిల పాదయాత్రకు పొంగులేటి పరోక్షంగా మద్దతు పలుకుతున్నారని, త్వరలో వైఎస్ఆర్టీపీలోకి వెళ్లే అవకాశం ఉందని మరో టాక్ తెరపైకి వస్తోంది. దీని ప్రకారం కొద్ది రోజుల క్రితం పొంగులేటి షర్మితో హైదరాబాద్ లో రహస్యంగా సమావేశమైనట్లు తెలుస్తోంది. వీరిద్దరి మధ్య తాజా రాజకీయాలపై సుదీర్ఘ చర్చ జరిగినట్లుగా చర్చలు సాగుతున్నాయి. అయితే పార్టీలో చేరికపై క్లారిటీ రానప్పటికీ వీరిద్దరి భేటీకి రాజకీయ ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. మొన్నటి వరకు కాషాయ్ కుటుంబంలో చేరతాడని ప్రచారం జరగగా.. తాజాగా షర్మిని కలవడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది.

Untitled-7588.jpg

ఆ గూటికి రెక్కల పక్షులు వస్తాయని షర్మిల వ్యాఖ్యానించారు

ఇక.. పొంగులేటి పార్టీ మార్పుపై ఎటూ తేల్చుకోకపోవడం, ఇటీవల జరిగిన ఇల్లెందు ఆత్మీయ సమావేశంలో భవిష్యత్ కార్యాచరణపై హాట్ హాట్ వ్యాఖ్యలు చేయడం షర్మిల పార్టీ వైపు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. పొంగులేటి మాదిరిగానే.. ఒకే గూటికి పక్షులు చేరి షర్మిల మరింత బలాన్ని చేకూరుస్తోంది. మొత్తానికి.. పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి పార్టీ మార్పు వ్యవహారం తెలంగాణ రాజకీయాల్లో వేడిని పెంచుతోంది. ఖమ్మం జిల్లాలో బలమైన నాయకుడు కావడంతో అన్ని పార్టీలు ఆయన కోసం ఎదురు చూస్తున్నాయి. పైగా.. బీజేపీ, కాంగ్రెస్ పార్టీలు పోటీ పడి ఆహ్వానిస్తున్నాయి. షర్మిల పార్టీ కూడా మా వాడు అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి ఏ పార్టీలో చేరనున్నారు?

శీర్షిక లేని-12000.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *