తెలంగాణ గిరిజన గురుకులాల్లో ఇంటర్ అడ్మిషన్లు

తెలంగాణ ట్రైబల్ వెల్ఫేర్ గురుకుల విద్యాలయాలు (తెలంగాణ గిరిజన సంక్షేమ గురుకుల విద్యాలయాలు) (TTWREIS) సెంటర్ ఆఫ్ ఎక్సలెన్స్ (COE) కాలేజీల్లో జూనియర్ ఇంటర్ అడ్మిషన్ల కోసం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఇన్‌స్టిట్యూట్ నిర్వహించే కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (TTWR COE SET) 2023 ద్వారా అడ్మిషన్లు జరుగుతాయి. తెలుగు మీడియంలో చదివిన వారు కూడా ఈ పరీక్ష రాయవచ్చు. MPC మరియు BIPC సమూహాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రవేశం పొందిన అభ్యర్థులకు అకడమిక్ కోచింగ్‌తో పాటు IIT మరియు NEET పరీక్షలకు ప్రత్యేక కోచింగ్ ఇవ్వబడుతుంది. అభ్యర్థులు ఇంగ్లీష్ మీడియంలో చదవాలి. అబ్బాయిలు మరియు బాలికలకు వేర్వేరు కళాశాలలు ఉన్నాయి. భోజనం, వసతి ఉచితం.

సీటు వివరాలు: రాష్ట్రవ్యాప్తంగా గిరిజన సీఓఈ కాలేజీల్లో మొత్తం 1140 సీట్లు ఉన్నాయి. MPC గ్రూపులో అబ్బాయిలకు 335 సీట్లు మరియు బాలికలకు 240 సీట్లు; BIPC గ్రూప్‌లో బాలురకు 325 సీట్లు మరియు బాలికలకు 240 సీట్లు ఉన్నాయి. ఒక్కో గిరిజన గురుకుల COE కళాశాలలో ఒక్కో గ్రూపులో కనీసం 40 సీట్లు ఉంటాయి.

బాలుర కోసం COE కళాశాలలు: రంగారెడ్డి – రాజేంద్రనగర్ ఐఐటీ స్టడీ సెంటర్, ఖమ్మం, వరంగల్, నల్గొండ, మెదక్, సిద్దిపేట, భద్రాద్రి కొత్తగూడెం, దమ్మపేట గిరిజన గురుకులాలు

బాలికల కోసం COE కళాశాలలు: వరంగల్, వికారాబాద్, వనపర్తి, నాగర్ కర్నూల్, నల్గొండ, భద్రాద్రి కొత్తగూడెం గిరిజన గురుకులాలు

అర్హత: ప్రస్తుతం 10వ తరగతి పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న విద్యార్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ICSE మరియు CBSE విద్యార్థులు కూడా అర్హులు. అభ్యర్థుల వయస్సు ఆగస్టు 31 నాటికి 17 ఏళ్లలోపు ఉండాలి. గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం రూ.1,50,000; నగరాల్లో రూ.2,00,000 మించకూడదు.

ప్రవేశ పరీక్ష వివరాలు: పరీక్ష ఆబ్జెక్టివ్ విధానంలో నిర్వహిస్తారు. ప్రశ్నపత్రం ఇంగ్లీషు, తెలుగు మాధ్యమంలో ఇవ్వబడుతుంది. పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు. ఇందులో మొత్తం 160 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ఎంపీసీ అభ్యర్థులకు ఇంగ్లిష్ నుంచి 20, మ్యాథ్స్ నుంచి 60, ఫిజిక్స్ నుంచి 40, కెమిస్ట్రీ నుంచి 40 ప్రశ్నలు అడుగుతారు. బైపీసీ అభ్యర్థులకు ఇంగ్లీష్ నుంచి 20, మ్యాథ్స్ నుంచి 20, ఫిజిక్స్ నుంచి 40, కెమిస్ట్రీ నుంచి 40, బయోసైన్స్ నుంచి 40 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. అన్ని ప్రశ్నలు 8వ తరగతి నుండి పదో తరగతి వరకు ఉన్న సిలబస్ ప్రకారం ఉంటాయి. అభ్యర్థులు OMR షీట్‌లో సమాధానాలను గుర్తించాలి. ఒక్కో ప్రశ్నకు ఒక మార్కుతో మొత్తం మార్కులు 160. సమాధానం తప్పుగా ఉంటే క్వార్టర్ మార్కు తీసివేయబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: 100

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఫిబ్రవరి 17

హాల్ టిక్కెట్ల డౌన్‌లోడ్: ఫిబ్రవరి 27 నుండి

TTWR COE సెట్ 2023 తేదీ: మార్చి 12

వెబ్‌సైట్: www.tgtwgurukulam. telangana.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-30T16:26:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *