ఇలా చేయడం వల్ల మోకాళ్ల నొప్పులు, ఎసిడిటీ నుంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది

విటమిన్ డి లోపాన్ని కూడా నివారించవచ్చు

కూర్చొని తినడం ఆరోగ్యానికి మంచిదా?

బిజి లైఫ్‌లో అనారోగ్యానికి గురవుతున్నారా.. కాళ్లనొప్పి, మోకాళ్ల నొప్పులతో బాధపడుతున్నారా.. కడుపులో అసిడిటా.. ఎముకలు బలహీనపడుతున్నాయా.. అన్నింటికీ మందు కోసం పరిగెత్తే బదులు ఇంటి చిట్కాలు.. హెల్తీటిప్స్ హెల్ప్ చేస్తాయి. నువ్వులు, పసుపు, నెయ్యి, బెల్లం, ఉదయపు ఎండతో చాలా రకాల నొప్పులకు సహజసిద్ధంగా చెక్ పెట్టవచ్చని ఆరోగ్య నిపుణులు అంటున్నారు.

హైదరాబాద్: జీవనశైలి, ఆహారపు అలవాట్లలో మార్పుల వల్ల చాలా మంది మోకాళ్ల నొప్పులతో బాధపడుతున్నారు. ఈ ఆధునిక జీవన విధానం మానవ ఆరోగ్యాన్ని దెబ్బతీస్తుంది. భోజనం చేయకుండా కూర్చోవడం వల్ల మోకాళ్ల నొప్పులు ఎక్కువవుతున్నాయి. పూర్వం అందరూ కూర్చొని భోజనం చేసేవారు. నడక లేకపోవడం సమస్యగా మారుతోంది. ఈ మోకాళ్ల నొప్పులు పురుషుల కంటే మహిళల్లోనే ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి. పీరియడ్స్ సమయంలో వారికి విశ్రాంతి లేకపోవడం మరియు హార్మోన్లు కోల్పోవడం సమస్యగా మారుతుంది. పూర్వకాలంలో స్త్రీలు ఏ పని చేయకుండానే మూడు రోజులు విశ్రాంతి తీసుకునేవారు. ఇవన్నీ కూడా జీవనశైలి మార్పుతో పద్ధతులను మార్చుకున్నాయి. అవి మోకాళ్ల నొప్పులు మరియు ఇతర సమస్యలకు దారితీస్తాయి.

మనం ఏం తింటున్నాం?

మనం తినే ఆహారాన్ని మార్చుకోవడం కూడా సమస్యగా మారింది. మేము పోలిష్ బియ్యం తింటున్నాము. ఇదీ సమస్య. పూర్వం నువ్వుల నూనె తినేవాళ్లం. మేము ఇప్పుడు దానిని నిలిపివేసాము. నేడు మార్కెట్‌లో ఉన్న నూనెను కూడా కోల్డ్ కంప్రెస్డ్ పద్ధతిలో తీయడం లేదు. వాటన్నింటినీ ఉపయోగించడం వల్ల సమస్యలు వస్తాయి. నేడు మార్కెట్‌లో ఉన్న నూనెలలో కాల్షియం అస్సలు ఉండదు. కార్బోహైడ్రేట్ ఫుడ్ ఎక్కువగా తినడం కూడా సమస్యకు దారి తీస్తుంది. దీని వల్ల బరువు పెరిగి ఎముకలు బలపడతాయి.

ఒక చెంచా నెయ్యి…

పూర్వం మనం అన్నం తినే ముందు ఒక చెంచా నెయ్యి వాడేవాళ్ళం. ఇప్పుడు కొవ్వు పేరుతో అందరూ నెయ్యికి దూరంగా ఉంటున్నారు. ఇదీ సమస్య. నెయ్యి తినడం వల్ల చర్మం లోపల ఎడిబోటిస్ ఉంటుంది. ఆ నెయ్యి వల్ల సూర్యరశ్మి శరీరాన్ని తాకినప్పుడు విటమిన్ డి3 ఏర్పడి మన శరీరంలోకి చేరుతుంది. విటమిన్-డి పుష్కలంగా ఉంటే ఎన్నో అనారోగ్య సమస్యలు దూరమవుతాయి, మోకాళ్ల నొప్పులు అస్సలు రావు. విటమిన్ D3 కాల్షియం అందిస్తుంది.

ఇంటి చిట్కా ఏమిటంటే..

100 గ్రాముల నువ్వులు, 50 గ్రాముల పసుపు, 50 గ్రాముల నెయ్యి మరియు 50 గ్రాముల బెల్లం కలపండి. దీన్ని రోజూ 10 గ్రాములు తీసుకోవాలి. మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు బెల్లం తినకూడదు. రోజూ తినడం ఏమీ కాదు, నెలకు సరిగ్గా 20 రోజులు తినాలి. పీరియడ్స్ సమయంలో మహిళలు వీటిని తినకూడదు. ఈ మందుతో మోకాళ్ల నొప్పులు తగ్గుతాయి. ఎసిడిటీ సమస్య రాదు, మలంలో క్యాల్షియం చేరుతుంది. రోజూ అరగంట పాటు ఉదయం ఎండలో ఉండాలి.

డాల్డాతో అనారోగ్యమా…?

నెయ్యి వదిలేసి డాల్డాకి వచ్చాం. ఇక్కడ కొవ్వు మారింది, వ్యాధులు వ్యాపించాయి. మన శరీరంలో మంచి కొవ్వు కంటే చెడు కొవ్వు ఎక్కువగా పేరుకుపోతుంది. సూర్యుని నుండి నేరుగా విటమిన్ డి పొందాలంటే నెయ్యి తినాలి. నెయ్యి లేకపోతే మనకు విటమిన్ డి అందదు.నైట్ డ్యూటీ చేసి మరీ టెన్షన్ పడేవాళ్లకు అసిడిటీ ఫారాలు. ఆ ఎసిడిటీ వల్ల మలంలో కాల్షియం చేరిపోకూడదు. ఇది ఆర్థోటైటిస్ మరియు మోకాలి నొప్పికి కారణమవుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-17T13:16:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *