పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డుకు గర్భిణులు మరియు బాలింతల అభ్యర్థనలు ఏమిటి?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-17T12:55:00+05:30 IST

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్షలో అర్హత సాధించిన గర్భిణీ అభ్యర్థులు మరియు ఇటీవలే ప్రసవించిన వారిని మెయిన్స్ పరీక్షకు హాజరు కావడానికి పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు నేరుగా ఆహ్వానిస్తుంది.

పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డుకు గర్భిణులు మరియు బాలింతల అభ్యర్థనలు ఏమిటి?

మీరు ఏమి అభ్యర్థించారు?

మెయిన్స్ కూడా రాద్దాం

SSI మరియు కానిస్టేబుల్ పోస్టుల కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్న గర్భిణీ మరియు బాలింతల అభ్యర్థన

హైదరాబాద్: పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు అనుసరిస్తున్న విధానాల వల్ల ఎస్‌ఐ, కానిస్టేబుల్ ఉద్యోగాలకు దరఖాస్తు చేసుకున్న గర్భిణులు, చిన్నారులు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. నియామక ప్రక్రియలో బోర్డు ద్వంద్వ ప్రమాణాలు అవలంభిస్తోందని అభ్యర్థులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. గత ఆగస్టులో తెలంగాణ పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు (టీఎస్‌ఎల్‌పీఆర్‌బీ) అధికారులు కోర్టు ఆదేశాల మేరకు ఎస్‌ఎస్‌, కానిస్టేబుల్‌ ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్షలో 7 తప్పు ప్రశ్నలకు మార్కులు జోడించారు. దీంతో 50 వేల మందికి పైగా అభ్యర్థులు ప్రిలిమ్స్‌లో ఉత్తీర్ణులయ్యారు. బుధవారం నుంచి వీరి కోసం కార్యక్రమాలు ప్రారంభమయ్యాయి. అయితే ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్షలో 7 మార్కులు సాధించి అర్హత సాధించిన గర్భిణీ అభ్యర్థులు, ఇటీవల ప్రసవం అయిన వారు నేరుగా మెయిన్స్ పరీక్ష రాసేందుకు పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు అనుమతించింది. మెయిన్స్‌లో అర్హత సాధిస్తే నిర్ణీత గడువులోగా ఈవెంట్‌లకు హాజరవుతామని వారి నుంచి అంగీకార పత్రం తీసుకున్నారు. తాజాగా 7 మార్కులతో ప్రిలిమ్స్‌లో ఉత్తీర్ణత సాధించిన అభ్యర్థుల్లో కొందరు గర్భిణులు, ఇటీవలే ప్రసవించిన వారు కూడా ఉన్నారు. నేరుగా మెయిన్స్ రాసుకునే అవకాశం బోర్డు వారికి కల్పించలేదు. దీంతో ఆయా అభ్యర్థులు తీవ్ర ఆందోళనకు గురవుతున్నారు. తమ ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో ఈవెంట్లకు ఎలా హాజరవుతారని ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఒకే నోటిఫికేషన్‌లో బోర్డు వేర్వేరు విధానాలను అనుసరించడం సరికాదు. ఆ తర్వాతే మెయిన్స్ రాసేందుకు, ఈవెంట్లు నిర్వహించేందుకు అవకాశం కల్పించాలన్నారు. తమకు న్యాయం చేయాలంటూ రాష్ట్రంలోని పలు జిల్లాల్లో గర్భిణులు, మహిళలు గురువారం నుంచి నిరసనలు చేపట్టారు. చంటి పిల్లల తల్లులు పలువురు కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి డీజీపీ కార్యాలయానికి చేరుకున్నారు. తమకు మినహాయింపు ఇవ్వాలని వారు వైద్య ధ్రువీకరణ పత్రాలతో పాటు బోర్డు అధికారులకు వినతిపత్రాలు సమర్పించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-17T12:55:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *