తెలంగాణ: ఎంత పని చేశావు? నిరుద్యోగుల జీవితాలతో ఆడుకున్నారు.. !

లీక్.. ఏఈ ప్రశ్నపత్రం

టౌన్ ప్లానింగ్ పై అధికారులు అనుమానం వ్యక్తం చేశారు

పోలీసుల విచారణలో అసలు విషయం వెల్లడైంది

అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్ పరీక్ష ఈ నెల 5న జరిగింది

దాదాపు 55 వేల రాత పరీక్ష రద్దు!

నేడు TSPSC సమావేశంలో నిర్ణయం

లీకేజీకి సూత్రధారులు ఓ టీచర్ మరియు ఆమె భర్త

TSPSC ఉద్యోగులు రోల్ ప్లేయర్స్

తమ్ముడి ఉద్యోగానికి ఉపాధ్యాయుల నిర్వాకం

ప్రవీణ్‌కు రూ.10 లక్షలు ఇచ్చిన టీచర్‌ రేణుక

ఏఈ ప్రశ్నపత్రాలను లీక్ చేసిన ప్రవీణ్

ఆ తర్వాత టీచర్ మరో నలుగురికి విక్రయించినట్లు నిర్ధారణ అయింది

9 మంది అరెస్ట్.. ఐదుగురు ఉద్యోగులపై దాడి చేశారు

గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ ప్రశ్నపత్రం కూడా లీక్?

హైదరాబాద్ సిటీ, మార్చి 13 (ఆంధ్రజ్యోతి): TSPSC (TSPSC) ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ వ్యవహారం కొత్త మలుపు తిరిగింది. టౌన్ ప్లానింగ్ విభాగంలోని పోస్టుల పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రశ్నాపత్రాలు లీకైనట్లు అనుమానం వచ్చి (ప్రశ్న పత్రాలు లీక్ అయ్యాయి) విచారణ చేపడితే.. మరో షాకింగ్ విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది. ఇప్పటికే పరీక్ష నిర్వహించిన అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్ పోస్టులకు సంబంధించిన ప్రశ్నపత్రం లీక్ అయినట్లు గుర్తించారు. మున్సిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగంలో ఖాళీగా ఉన్న 837 అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్, టెక్నికల్ ఆఫీసర్, జూనియర్ ఆఫీసర్ పోస్టుల భర్తీకి ఈ నెల 5న పరీక్ష నిర్వహించారు. దాదాపు 55 వేల మంది రాసిన ఈ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలు లీక్ అయినట్లు నిర్ధారణ అయింది. ఈ పరీక్షను రద్దు చేయాలని TSPSC అధికారులు భావిస్తున్నారు. మంగళవారం కమిషన్ ప్రత్యేక సమావేశం జరుగుతోంది. ఈ సమావేశంలో చర్చించి తుది నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు. ఇదిలా ఉండగా ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయురాలు (ప్రభుత్వ ఉపాధ్యాయురాలు) తన భర్తతో కలిసి టీఎస్‌పీఎస్సీలో పనిచేస్తున్న ఉద్యోగులను మచ్చిక చేసుకుని తన తమ్ముడికి ఏఈ ఉద్యోగం ఇప్పించేందుకు ఏఈ క్వశ్చన్ పేపర్ లీక్ కేసును నడిపినట్లు పోలీసులు గుర్తించారు.

సూత్రధారులు టీచర్, ఆమె భర్త కాగా, లీకేజీకి పాల్పడింది టీఎస్‌పీఎస్సీలో పనిచేస్తున్న ఇద్దరు ఉద్యోగులు. ఈ నలుగురితో సహా 9 మందిని సెంట్రల్ జోన్ టాస్క్ ఫోర్స్ మరియు బేగంబజార్ పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. వారి నుంచి 4 పెన్ డ్రైవ్‌లు, ల్యాప్‌టాప్, డెస్క్‌టాప్ పీసీ, 3 మొబైల్స్ స్వాధీనం చేసుకున్నారు. సోమవారం బషీర్‌బాగ్‌లోని సీసీఎస్ కార్యాలయంలో టాస్క్‌ఫోర్స్ డీసీపీ (ఓఎస్‌డీ) రాధాకిషన్‌తో కలిసి సౌత్ వెస్ట్ డీసీపీ కిరణ్ కారా మీడియాకు వివరాలు వెల్లడించారు. దాని ప్రకారం… మహబూబ్ నగర్ జిల్లా గండిడ్ మండలం పంచంగల్ తండాకు చెందిన రేణుక మహబూబ్ నగర్ లోని ఓ గురుకుల పాఠశాలలో హిందీ టీచర్ గా పనిచేస్తోంది. ఆమె తమ్ముడు రాజేశ్వర్ నాయక్ ఏఈ సివిల్ పరీక్షకు సిద్ధమవుతున్నాడు. తమ్ముడికి ఎలాగైనా ఉద్యోగం ఇప్పించాలని భావించిన రేణుక ఈ విషయాన్ని వికారాబాద్ ఆర్డీఏ కార్యాలయంలో టెక్నికల్ అసిస్టెంట్‌గా పనిచేస్తున్న భర్త ధాక్యకు చెప్పింది. ఇద్దరూ కలిసి బాగా ప్లాన్ చేసుకున్నారు. టీఎస్‌పీఎస్సీలో అసిస్టెంట్‌ సెక్షన్‌ ఆఫీసర్‌గా పనిచేస్తున్న ప్రవీణ్‌తో ఉన్న పరిచయాన్ని ఉపయోగించుకోవాలని రేణుకకు పథకం పన్నారు. రేణుక ప్రవీణ్‌ను సంప్రదించి ఈ నెల 5న జరిగే ఏఈ (సివిల్) పరీక్ష పేపర్ ఇవ్వాలని కోరింది. రూ.10 లక్షలకు బేరం కుదుర్చుకున్నారు.

పేపర్ లీక్ కోసం ప్రవీణ్ టీఎస్ పీఎస్సీలో ఔట్ సోర్సింగ్ లో నెట్ వర్క్ అడ్మిన్ ఉద్యోగిగా పనిచేస్తున్న రాజశేఖర్ రెడ్డి అలియాస్ రాజు సహాయం తీసుకున్నాడు. పబ్లిక్ పరీక్షల సమాచారం మరియు ప్రశ్న పత్రాలు TSPSC యొక్క రహస్య విభాగంలో అందుబాటులో ఉన్నాయి. అందులో ఎవరికీ ప్రవేశం లేదు. కానీ, ప్రవీణ్‌ టీఎస్‌పీఎస్సీ కార్యదర్శి పీఏ కావడంతో అన్ని విభాగాలకు వెళ్లే అవకాశం ఉంది. ఇదే అవకాశంగా భావించిన ప్రవీణ్ కాన్ఫిడెన్షియల్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ శంకర్లక్ష్మి నోట్‌బుక్‌లోని సిస్టమ్ యూజర్ ఐడీ, పాస్‌వర్డ్‌ను దొంగిలించి రాజశేఖర్‌కు ఇచ్చాడు. అతను ఏఈ (సివిల్) పరీక్షలకు సంబంధించిన రెండు ప్రశ్నపత్రాలను శంకర్‌లక్ష్మి సిస్టమ్‌ నుంచి పెన్‌డ్రైవ్‌లో కాపీ చేశాడు. ఈ నెల 2న ప్రవీణ్ వాటిని రేణుకకు అందించాడు. ప్రవీణ్‌కు రూ.5 లక్షలు ఇచ్చింది. మిగిలిన మొత్తాన్ని ఒకటి రెండు రోజుల్లో చెల్లిస్తానని చెప్పింది. రేణుక ప్రవీణ్ దగ్గర ప్రశ్నాపత్రాలు తీసుకుని ఒక రోజంతా తన సోదరుడితో సమాధానాలు రాసింది. ఆ తర్వాత ప్రశ్నపత్రాలను ఆశావహులకు విక్రయించి సొమ్ము చేసుకోవాలని భావించింది. ఆమె తన భర్త మరియు సోదరుడి సహాయం తీసుకుంది. ప్రశ్నపత్రాలు లీకైన విషయాన్ని మేడ్చల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో కానిస్టేబుల్‌గా పనిచేస్తున్న బంధువు శ్రీనివాస్‌కు చెప్పారు. అభ్యర్థులు ఎవరైనా ఉన్నారా అని ప్రశ్నించారు. తాను ఎస్సై ఉద్యోగానికి సిద్ధమవుతున్నానని, మరో ఇద్దరు స్నేహితులు నీలేష్ నాయక్, గోపాల్ నాయక్ ఏఈ సివిల్ పరీక్షకు సిద్ధమవుతున్నారని తెలిపారు. దీంతో రేణుక తన భర్తతో కలిసి పేపర్‌ను వారికి విక్రయించింది. వీరితో పాటు ప్రశ్నపత్రాన్ని మరో స్నేహితుడికి విక్రయించి మొత్తం రూ.13.50 లక్షలు సంపాదించారు.

25.jpg

లీకేజీ ఒక ఆలోచన..

ఈ నెల 5న ఏఈ పరీక్ష పూర్తి కాగా.. ఈ నెల 12, 15, 16 తేదీల్లో జరగాల్సిన టౌన్ ప్లానింగ్ బిల్డింగ్ ఓవర్సీస్, వెటర్నరీ అసిస్టెంట్ పబ్లిక్ పరీక్షల పేపర్లు లీక్ అయినట్లు టీఎస్పీఎస్సీ అధికారులకు సమాచారం అందింది. దీంతో టీఎస్పీఎస్సీ అసిస్టెంట్ సెక్రటరీ ఈ నెల 11న పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. విచారణలో ఈ నెల 5న జరిగిన అసిస్టెంట్ ఇంజినీర్ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలు లీక్ అయినట్లు తేలింది. టీఎస్‌పీఎస్సీ ఉద్యోగుల పనితీరు, ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీపై టాస్క్‌ఫోర్స్ పోలీసులు లోతుగా దర్యాప్తు చేస్తున్నారు. కాన్ఫిడెన్షియల్ సెక్షన్ ఆఫీసర్లు, ఇతర ఉద్యోగుల పాత్రపై ఆరా తీస్తున్నారు. కాన్ఫిడెన్షియల్ సెక్షన్‌లో ప్రశ్నపత్రాలు దాచిన నోట్‌బుక్‌లో సిస్టమ్ యూజర్ ఐడి మరియు పాస్‌వర్డ్ ఎందుకు వ్రాయాలి? ప్రవీణ్ ఎలా గుర్తించాడు? దొంగతనాన్ని ఎవరూ ఎందుకు గుర్తించలేదు? సీసీ కెమెరాలు, కాన్ఫిడెన్షియల్ విభాగంలో జరుగుతున్న వ్యవహారాలపై ఉన్నతాధికారుల పర్యవేక్షణ ఎందుకు లేదనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అసిస్టెంట్ ఇంజినీర్ల పోస్టుల పరీక్ష పేపర్ లీకేజీ కేసులో బాధ్యులపై ఉన్నతాధికారులు చర్యలు తీసుకున్నారు. ఇందులో కీలక పాత్ర పోషించిన టీఎస్ పీఎస్సీ అసిస్టెంట్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ ప్రవీణ్ కుమార్ ను సస్పెండ్ చేశారు. ఔట్ సోర్సింగ్ ఉద్యోగి రాజశేఖర్ రెడ్డిని విధుల నుంచి తొలగించారు. వీరితో పాటు టీచర్, ఆమె భర్త, కానిస్టేబుల్‌పై చర్యలు తీసుకుంటున్నారు.

గ్రూప్-1 పేపర్ కూడా లీక్ అయిందా?

అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాలు లీక్ అయినట్లు తేలడంతో ఇటీవల టీఎస్‌పీఎస్సీ నిర్వహించిన గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో కుంభకోణం జరిగిందని గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. గ్రూప్-1 పరీక్షా పత్రాలు లీక్ అయ్యే ప్రమాదం ఉందని పలువురు అభ్యర్థులు, నిరుద్యోగులు ఆందోళన చెందుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల ప్రభుత్వం గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్ష ఫలితాలను ప్రకటించింది. అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులు మెయిన్స్‌కు సిద్ధమవుతున్నారు. కాగా, ప్రశ్నాపత్రాల లీకేజీ వ్యవహారం టీఎస్పీఎస్సీని కుదిపేస్తుండడంతో గ్రూప్-1 మెయిన్ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థుల్లో ఆందోళన మొదలైంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-14T11:30:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *