శారద విద్యాలయ వెబ్‌సైట్: శారద విద్యాలయ వెబ్‌సైట్ ప్రారంభం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-03-18T23:22:46+05:30 IST

కేజీ నుంచి పీజీ వరకు వేలాది మంది విద్యార్థులకు నాణ్యమైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయ శతాబ్ది ఉత్సవాలు ఇటీవల ప్రారంభమైన సంగతి తెలిసిందే.

శారద విద్యాలయ వెబ్‌సైట్: శారద విద్యాలయ వెబ్‌సైట్ ప్రారంభం

హైదరాబాద్, 18 మార్చి 2023: కేజీ నుంచి పీజీ వరకు వేలాది మంది విద్యార్థులకు నాణ్యమైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయం శతాబ్ది ఉత్సవాలు ఇటీవల ప్రారంభమైన సంగతి తెలిసిందే. ఈ వేడుకల్లో భాగంగా ఈ వేడుకల్లో ప్రముఖులు పాల్గొని ఈ పాఠశాలతో తమకున్న అనుబంధాన్ని తెలియజేస్తూ విద్యార్థుల్లో స్ఫూర్తి నింపారు. ఇందులో భాగంగా తెలంగాణ ఐటీ, పరిశ్రమలు, వాణిజ్య శాఖ ముఖ్య కార్యదర్శి జయేశ్‌ రంజన్‌, ఐఏఎస్‌ ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొనగా, మహిళా భద్రత విభాగం అదనపు డీజీ శిఖా గోయల్‌ గౌరవ అతిథిగా హాజరయ్యారు.
శిఖా గోయల్) , ఐపీఎస్, సాక్షి మీడియా కార్పొరేట్ వ్యవహారాల డైరెక్టర్ రాణిరెడ్డి ప్రత్యేక అతిథిగా పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా శారద విద్యాలయ వెబ్‌సైట్‌ను వారు ప్రారంభించారు. ఈ కార్యక్రమంలో శారద విద్యాలయ ట్రస్టీ, సింథోకెమ్ ల్యాబ్స్ చైర్మన్ శ్రీ జయంత్ ఠాగూర్, శారద విద్యాలయ కార్యదర్శి రామ్ మాదిరెడ్డి, కరస్పాండెంట్ జ్యోత్స్న అంగర తదితరులు పాల్గొన్నారు. ఈ వెబ్‌సైట్‌లో పాఠశాలకు సంబంధించిన మొత్తం సమాచారంతో పాటు, బోధనా పద్ధతులు, అందించే కోర్సులు మొదలైనవి ఉన్నాయి.

ఈ వేడుకల్లో భాగంగా అంతకు ముందు క్రీడా మైదానాన్ని కూడా ప్రారంభించారు. దీంతో పాటు క్రికెట్ అభిమానుల కోసం ఐదు నెట్‌లను కూడా అందుబాటులో ఉంచారు. వీటితో పాటు బాస్కెట్‌బాల్, వాలీబాల్ కోర్టులు, అథ్లెటిక్స్, క్రీడా ఏర్పాట్లు కూడా అందుబాటులో ఉంచారు. నిరుపేద విద్యార్థులకు, ముఖ్యంగా బాలికలకు నాణ్యమైన విద్యను అందించాలనే గొప్ప సంకల్పంతో శారద విద్యాలయ గ్రూపును 1922లో శ్రీ వై సత్యనారాయణ స్థాపించారు. ఈ విద్యాలయాన్ని అప్పటి హైదరాబాద్ నిజాం ప్రధానితో పాటు భారత తొలి రాష్ట్రపతి డాక్టర్ సర్వేపల్లి రాధాకృష్ణ ప్రారంభించారు.
డా. (సర్వేపల్లి రాధాకృష్ణ) ప్రారంభించారు. శారద విద్యాలయం అనేది కెజి నుండి పిజి వరకు విద్యను అందించే పురాతన లాభాపేక్షలేని విద్యా సంస్థ. ఇక్కడ 1450 మంది విద్యార్థులు చదువుతున్నారు. మొదట్లో ఆడపిల్లల కోసమే ప్రారంభించినా తర్వాత అబ్బాయిలకు కూడా ఇక్కడ బోధిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం 62% బాలికలు విద్యాసంస్థలో ఉన్నారు. నిరుపేద పిల్లలకు విద్యనందించడంలో ఆమె చేసిన సహాయానికి 2018లో ప్రైడ్ ఆఫ్ తెలంగాణ అవార్డును కూడా అందుకుంది.

2.jpg

పాతబస్తీ విద్యార్థులకు వందేళ్లుగా అవిశ్రాంతంగా మెరుగైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయం మెరుగైన విద్య కోసం విప్లవాత్మక ఆవిష్కరణలు కూడా చేసింది. నాల్గవ తరగతి వరకు విద్యార్థులకు డిజిటల్ తరగతులు తీసుకురావడంతో పాటు 1.36 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో ఉన్న క్రీడా మైదానం విద్యార్థులకు అందుబాటులో ఉండడంతో పాటు వ్యాయామ విద్యకు ఎంతో ప్రాధాన్యతనిస్తోంది. శారద విద్యాలయం శతాబ్ది ఉత్సవాలను ఘనంగా నిర్వహించేందుకు ఏర్పాట్లు చేసింది. ఈ వేడుకల్లో భాగంగా విద్యాలయ ప్రస్థానం శతాబ్ది ఉత్సవాల్లో కీలక మైలురాళ్లతో కూడిన ఫొటో గ్యాలరీని ఏర్పాటు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-18T23:23:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *