ఏపీ ఎమ్మెల్సీ ఫలితాలు: వైసీపీ ఘోర ఓటమికి అసలు కారణం ఇదే అంటున్నారు పరిశీలకులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-03-19T12:18:42+05:30 IST

జగన్ ప్రభుత్వం నవరత్నాలను నమ్ముకుందన్నారు. అబ్బురపరిచిన అభివృద్ధి. యువతకు ఉపాధి కల్పించే పరిశ్రమలు లేవు. ఒక బటన్ నొక్కడం ద్వారా అభివృద్ధి. అధికార పార్టీకి చెందిన వారు..

ఏపీ ఎమ్మెల్సీ ఫలితాలు: వైసీపీ ఘోర ఓటమికి అసలు కారణం ఇదే అంటున్నారు పరిశీలకులు

జగన్ నవరత్నాలు (జగన్ నవరత్నాలు) నమ్మారు. అబ్బురపరిచిన అభివృద్ధి. యువతకు ఉపాధి కల్పించే పరిశ్రమలు లేవు. ఒక బటన్ నొక్కడం ద్వారా అభివృద్ధి. ప్రభుత్వ భూములతో పాటు ప్రయివేటు భూములను కూడా కబ్జా చేసి సెటిల్ మెంట్లు చేసి వేధింపులు చేసి ఫ్యాక్షనిజం సాధించడమే ప్రభుత్వ ధ్యేయమని అధికార పార్టీకి చెందిన కొందరు నేతలు విమర్శించారు. ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు సకాలంలో జీతాలు ఇవ్వకపోవడం, రాష్ట్రం అప్పుల్లో కూరుకుపోవడం వల్లే ఈ నాలుగేళ్ల పాలనలో బకాయిలన్నీ తూకం వేసిన పట్టభద్రులు ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా తీర్పునిచ్చారని పరిశీలకులు అంచనా వేస్తున్నారు. ఎమ్మెల్సీ (టీచర్స్ గ్రాడ్యుయేట్స్ ఎమ్మెల్సీ రిజల్ట్)ను వైసీపీ ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకుంది. ఉత్తరాంధ్రతో పాటు తూర్పు, పశ్చిమ రాయలసీమ పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో టీడీపీకి పట్టభద్రులు ఘనవిజయం అందించిన సంగతి తెలిసిందే.

MLC-Results.jpg

ఇక.. పశ్చిమ రాయలసీమ పట్టభద్రుల ఎమ్మెల్సీ స్థానం విషయానికి వస్తే.. మంత్రి పెద్దిరెడ్డి ఎన్నికలకు హాజరయ్యారు. డిప్యూటీ సీఎం అంజాద్‌బాషా, ఎంపీ అవినాష్‌రెడ్డి, వైసీపీ అధ్యక్షుడు సురేష్‌బాబు, ఎమ్మెల్యేలు రవీంద్రనాథరెడ్డి, రాచమల్లు శివప్రసాద్‌రెడ్డి, సుధీర్‌రెడ్డి, శ్రీకాంత్‌రెడ్డి, ఎమ్మెల్సీ డీసీ గోవిందరెడ్డి ఈ ఎన్నికలను ప్రతిష్టాత్మకంగా తీసుకున్నారు. పోలింగ్ రోజున ఓటు వేయడానికి ఓటర్లను ఆకర్షించేందుకు పోలరైజేషన్ చేశారు. ఉపాధ్యాయ ఎన్నికల్లో స్వల్ప మెజారిటీతో గెలిచి 24 గంటలు గడవకముందే పట్టభద్రుల రూపంలో ఓటమి పాలవ్వడం వైసీపీకి నైరాశ్యాన్ని మిగిల్చింది. ఏడాది క్రితం సెమీఫైనల్ ఎన్నికల్లో సొంత జిల్లాలో ఓటమిని వైసీపీ శ్రేణులు జీర్ణించుకోలేకపోతున్నాయి. నాలుగేళ్లుగా విజయానికి దూరంగా ఉన్న టీడీపీకి ఊపునిచ్చింది. జిల్లా వ్యాప్తంగా తెలుగు తమ్ముళ్లు సంబరాలు చేసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-19T12:19:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *