సీఎం జగన్: కౌశల్ స్కాంలో చంద్రబాబు పాత్ర ఉందనడానికి ఆధారాలున్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-03-20T17:19:56+05:30 IST

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ పేరుతో గత ప్రభుత్వం దోపిడీకి పాల్పడిందని ఏపీ సీఎం జగన్మోహన్ రెడ్డి ఆరోపించారు.

సీఎం జగన్: కౌశల్ స్కాంలో చంద్రబాబు పాత్ర ఉందనడానికి ఆధారాలున్నాయి

అమరావతి: స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ పేరుతో గత ప్రభుత్వం దోపిడీకి పాల్పడిందని ఏపీ సీఎం జగన్మోహన్ రెడ్డి ఆరోపించారు. ఇది రాష్ట్ర చరిత్ర మాత్రమే కాదని, దేశ చరిత్రలోనే అతిపెద్ద స్కాం అని జగన్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. జగన్ కౌశల్ స్కాంలో చంద్రబాబు పాత్ర ఉందనడానికి ఆధారాలు ఉన్నాయని అన్నారు. స్కిల్డ్ క్రిమినల్ చేసిన అతి పెద్ద స్కాం ఇదేనని, కౌశల్ పేరుతో డబ్బులు దోచుకోవడం చంద్రబాబుకు తెలిసిన నేర్పు అని జగన్ విమర్శించారు. ఈ స్కిల్ స్కామ్ లాటరీ లా జరిగిందని, ఈ స్కామ్ ను చంద్రబాబు ఎలా నడిపించారో చూపిస్తానని జగన్ అన్నారు. హారతి కర్పూరంలా రూ.371 కోట్లు వృధా చేశారని, నైపుణ్యం పేరుతో మొదట డొల్ల కంపెనీలకు నిధులు మళ్లించారని, ఆ తర్వాత చంద్రబాబుకు తిప్పి పంపారని జగన్ ఆరోపించారు. స్కిల్ స్కామ్ ఏపీలో మొదలై విదేశాలకు విస్తరించిందని, ఈ స్కాంపై సీఐడీ, జీఎస్టీ, ఐటీ, ఈడీ దర్యాప్తు చేస్తున్నాయన్నారు.

ఈ దేశం నుంచి విదేశాలకు, అక్కడి నుంచి చంద్రబాబు బాబుకు డబ్బులు వెళ్లాయని అన్నారు. స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ పేరుతో యువత సొమ్ము దోచుకోవడం దారుణమన్నారు. గొప్ప విజన్ ఉన్న నేరగాళ్లే ఈ మోసాలు చేయగలరని, చంద్రబాబు తన మనుషులతో స్కిల్ స్కామ్ నడిపించారని జగన్ అన్నారు. సీమెన్స్ కంపెనీలో ఓ వ్యక్తిపై మోజు పెంచుకుని ఆ వ్యక్తిని ఉపయోగించుకుని దోపిడీకి పాల్పడ్డారని సీఎం అన్నారు. స్కిల్ ప్రాజెక్టుకు మొత్తం రూ.3,356 కోట్లు ఖర్చు చేస్తే ప్రభుత్వ వాటా 10 శాతం, సీమెన్స్ 90 శాతం భరిస్తుందని జగన్ చెప్పారు. ఎక్కడైనా ప్రైవేటు సంస్థ రూ.3 వేల కోట్లు గ్రాంటుగా ఇస్తుందా? చంద్రబాబు ఇన్ని వేల కోట్లు గ్రాంటుగా ఇచ్చారా? అని జగన్ ప్రశ్నించారు. కౌశల్ స్కామ్ పై దత్తపుత్ర ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నాడు? కేబినెట్ అనుమతితో ఆగమేఘాల మీద జీవో ఇచ్చారని, ఇచ్చిన జీవో ఒకటైతే కుదిరిన ఒప్పందం మరొకటి అని జగన్ ఆరోపించారు. దోచుకోవడం, పంచుకోవడం, తినడమే చంద్రబాబు విధానమని జగన్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-20T17:36:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *