కేటీఆర్: రేవంత్ రెడ్డి, బండి సంజయ్‌లకు కేటీఆర్ లీగల్ నోటీసులు

హైదరాబాద్: తెలంగాణ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు, ఎంపీ రేవంత్ రెడ్డి, తెలంగాణ బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు, ఎంపీ బండి సంజయ్‌కు కేటీఆర్ లీగల్ నోటీసులు పంపారు. జాబ్ మేళాను చెడగొట్టేందుకు ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న కుట్రలను వదిలిపెట్టబోమని మంత్రి కేటీఆర్ హెచ్చరించారు. ఒక దురదృష్టకర సంఘటనను బోగస్‌గా చేసి రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ మొత్తాన్ని నిలిపివేసేందుకు బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు పన్నుతున్నాయని ఆరోపించారు. రేవంత్‌రెడ్డి, బండి సంజయ్‌లను ఉద్దేశించి కేటీఆర్‌.. పబ్లిక్‌ సర్వీస్‌ కమిషన్‌ వేరు, ప్రభుత్వం వేరు అనే అవగాహన లేని అమాయకులు రేవంత్‌రెడ్డి, బండి సంజయ్‌ అని విమర్శించారు. పిచ్చి పిచ్చి నాయకుల రాజకీయ ఉచ్చులో యువత చిక్కుకోవద్దని, తప్పుడు ఆరోపణలు చేసే చిల్లర ప్రయత్నాలను సహించబోమని కేటీఆర్ సూచించారు. యువత ఉద్యోగాల కోసం సన్నద్ధం కావాలని మంత్రి కేటీఆర్‌ పిలుపునిచ్చారు.

టీఎస్‌పీఎస్సీ పేపర్ లీకేజీపై సిట్ అధికారులు విచారణ వేగవంతం చేశారు. పేపర్ లీకేజీ వ్యవహారంపై తెలంగాణ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి (టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి) ఎలాంటి ఆధారాలు సమర్పించలేదని సిట్ తెలిపింది. ఒక్క మండలంలో 100 మందికి 100 మార్కులు వచ్చాయని రేవంత్ రెడ్డి ఆరోపించారు. రేవంత్ తన ఆరోపణలకు వ్యతిరేకంగా ఆధారాలు సమర్పించలేదని సిట్ అధికారులు పేర్కొన్నారు. నిరాధార ఆరోపణల నేపథ్యంలో రేవంత్ రెడ్డిపై ప్రత్యేక దర్యాప్తు సంస్థ (సిట్) చర్యలు తీసుకునేందుకు సిద్ధమైంది. రేవంత్‌పై న్యాయ సలహా తీసుకుని చర్యలు తీసుకుంటామని సిట్ అధికారులు స్పష్టం చేశారు.

రేవంత్ రెడ్డిపై సిట్ విచారణ ముగిసింది. టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్‌ని సిట్ గంటపాటు విచారించింది. టీఎస్పీఎస్సీ పేపర్ లీకేజీకి సంబంధించి తన వద్ద ఉన్న ఆధారాలను సిట్ అధికారులకు అందజేసినట్లు తెలిపారు. విచారణ అనంతరం టీపీసీసీ చీఫ్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఆరు దశాబ్దాల పోరాటం తర్వాత తెలంగాణ సాధించుకున్నామన్నారు. తెలంగాణ ఉద్యమంలో అమర వీరుల కుటుంబాలు కీలక పాత్ర పోషించాయని అన్నారు. 2009 మలి ఉద్యమం కూడా ఉద్యోగ నియామకాలపైనే ఆధారపడి ఉందన్నారు. తమ జీవితాలను త్యాగం చేసి తెలంగాణను నిలబెట్టుకున్నారని టీపీసీసీ చీఫ్ గుర్తు చేశారు.

తెలంగాణ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ అంటే గుడి, మసీదు, ప్రార్థనా మందిరం లాంటిది. ప్రజల్లో విశ్వాసం నింపాల్సిన బాధ్యత టీఎస్‌పీఎస్సీపై ఉందన్నారు. టీఎస్‌పీఎస్సీ పరీక్షలను పారదర్శకంగా నిర్వహించాల్సిన అధికారులు విఫలమయ్యారని విమర్శించారు. TSPSC రాజకీయ పునరావాస కేంద్రంగా మారిందని ఆరోపించారు. పరీక్షల నిర్వహణలో అధికార పార్టీ నేతలు అవకతవకలకు పాల్పడ్డారన్నారు. టీఎస్‌పీఎస్సీ ప్రశ్నాపత్రాలు బఠాణీల మాదిరిగా అమ్ముడుపోయాయని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఈ వ్యవహారానికి కేటీఆర్ బాధ్యత వహించాలని.. ఆయన్ను వెంటనే బర్తరఫ్ చేయాలని డిమాండ్ చేశారు. టీఎస్‌పీఎస్సీ చైర్మన్‌తోపాటు వెంకటలక్ష్మిని కూడా జైలుకు పంపాలన్నారు. టీఎస్పీఎస్సీ పరీక్షలు రాసిన ఉద్యోగులపై చర్యలు తీసుకోవాలని రేవంత్ రెడ్డి డిమాండ్ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *